21 ตอบกลับ

เจอค่ะ แต่เล็กมากๆ หมอเลยนัดมาซาวน์ใหม่ตอน8 สัปดาห์ถึงเห็นหัวใจและตัวอ่อนค่ะ ทั้งสองครัง้ซาวน์ทางช่องคลอดนะคะ

เราเคยไปหาหมอตอน 4w หมอไม่ซาวให้ หมอบอกซาวไปก็ไม่เห็นอะไร หมอนัดซาวตอน 6w เห็นตัวน้องกับหัวใจเต้นชัดเจนคะ

บ้านนี้ซาวน์รอบแรก5w เจอแต่ถุงค่ะ​ หมอนัดซาวน์อีกรอบ8wเจอตัวอ่อนกับได้ยินเสียงหัวใจลูกแล้วคะ☺️

VIP Member

บ้านนี้เห็นตอน 8 สัปดาห์ค่ะ เพิ่งรู้ว่าท้องก็ไปฝากท้องเลย

ตอนแรก 6 W จ้า เจอถุงตั้งครรภ์ ครั้งที่ 2 8 W เจอตัวน้องค่ะ

VIP Member

ซาวครั้งแรก6วีคค่ะ เจอตัว 3มิล ยังไม่เจอหัวใจเลยค่ะ

แล้วหมอว่าไงค่ะ..ซาวครั้งต่อไปเจอหัวใจน้องรึยัง ของนุ้มีเลือดออกนิดเดียวครั้งเดียวไม่มีอาการปวดท้องไปหาหมอหมอซาวเจอถุงแล้วแต่ไม่พบการเต้นของหัวใจ หมอบอกอยุ่สภาวะแท้งคุกคามอ่ะคร่ะถ้ารอบหน้ายังไม่พบหัวใจเต้นก้อต้องหยุดการตั้งครรภ์ เครียดมาก

ซาวด์ครั้งแรกตอน6วีคเห็นถุงตั้งครรภ์แล้วค่ะแม่

บ้านนี้ 5 w ซาวด์ช่องคลอด เจอทั้งถุงและตัวน้องค่ะ

ครั้งแรก 4 wksค่ะ เจอถุง 9 wksเห็นตัวและหัวใจเต้น

VIP Member

6wk. จ้า เจอถุงและเจอน้องพร้อมหัวใจเต้นค่ะ