7 ตอบกลับ

เข้ามาบีบมือคุณแม่ค่ะ เราเป็นแบบนี้เลย แพ้หนักมากช่วง8-12วีค หลังจากนั้นค่อยๆลดลง จน16วีค หยุดแพ้แต่จะกินเยอะ หิวทุก10นาที แล้วก็แน่นอึดอัดไปหมด ตอนนี้18วีค กลับมาแพ้หนัก อ้วกเยอะ กินไม่ลงอีกแล้ว 😭 ถ้าจะร้องไห้เรื่องเดียวตอนนี้คือ หิวแต่กินไม่ลง กินแล้วอ้วกนี่แหล่ะค่ะ เมื่อไหร่จะหาย ไม่มีใครบอกได้ ฮือ

ตอนนี้เราแพ้ๆหายๆ วันนึงหลายอาการค่ะ ไม่เห็นจะง่ายๆแบบคนอื่นบ้างเลย 😢

VIP Member

อันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคลลเลยค่ะ บางคนไม่แพ้เลย บางคนแพ้น้อย บางคนแพ้มาก ถ้าแพ้มากลองปรึกษาหมอนะคะ หมอจะมียาช่วยให้หายอาเจียนได้ จะช่วยให้สบายตัวขึ้น

ดีกว่าเดิมหน่อยคือไม่แพ้ทุกวันแพ้เป็นบางวันค่ะ🥹

กลับมาแพ้เหมือนกันค่ะ แพ้ครั้งแรกถึง 5 เดือน ตอนนี้ 32 วีค มาแพ้ค่ะ กินยาบำรุงเลือดก็ไม่ได้ กินอะไรก็อ้วกออกหมดค่ะ ตินนี้น้ำหนักลูกต่ำกว่าเกณฑ์มากค่ะ

กังวลน้ำหนักลูกไม่ตามเกณฑ์มากเลยค่ะ🥲ลุ้นทุกรอบที่ไปหาหมอ

เราน่าจะแพ้ยันคลอดเลยค่ะ32+5แล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะ

น่าจะเป็นแบบนั้นค่ะแม่🥹ลูกคนแรกส่ะด้วย

ไม่แพ้เลยค่ะ แบบนี่ปกติดีอยู่ไมคะ

เป็นพลังบวกให้นะคะ สิ่งที่ได้คืนมามันจะคุ้มค่ามากๆเลยแหละคุณแม่

Super Mum

บ้านนี้แพ้ 6-12 วีคค่ะ

Super Mum

เราแพ้ 5-20w ค่ะ

สงสัยจะแพ้จนคลอดเลย🥹