8 ตอบกลับ

แม่เราห้าม ออก รพ.วันแรกกินเลยน้ำเย็น อากาศร้อนทนไม่ไหว ทุกวันนี้ปกติ เราหน้ามึนด้วยใครห้ามอะไรทำหมด🤣

บ้านนี้ 2 อาทิตย์กินเลยค่ะน้ำเย็น น้ำแข็ง ปั๊มนมให้น้องนมก็มาปกติ น้องก็ปกติค่ะ

อยากกินอะไรกินเลยค่ะ แม่แฮปปี้=น้ำนมไหลดี

ขอบคุณค้าา 🙏😂

อยากกินเหมือนกันแต่แม่่ให้กินแต่น้ำอุ่น😂

บางอย่างก็ตามๆผู้ใหญ่ไปค่ะ น้ำอุ่นก็ดีอุณหภูมิเดียวกับร่างกาย เลือดลมดี คิดแบบนี้เอา☺️

บ้านนี้กินน้ำเย็นตั้งแต่คลอดเสร็จเลยคะ

ไม่เป็นไรคะ บ้านนี้กินน้ำอุ่นไม่ได้รู้สึกเหมือนไม่สดชื่นเท่าน้ำเย็น

25วันจัดชาเขียวเลยค่ะ

บ้านนี้ก็กินปกติเลยค่ะ

ไม่มีผลข้างเคียงต่อร่างกายต่อลูกใช่ไหมคะ คนแก่แถวบ้านชอบพูดไห้กลัว คลอดมา จะ18 วันแล้วไม่กล้ากินเลยค่ะ 😂

กินได้ปกติเลยค่ะ