20 ตอบกลับ

เเบ่งไม่ถูกหรอกจ้า ถ้าลูกหลับ ไม่กวนไม่งอเเง ก็เริ่มลุยงานบ้านได้ ทันอันไหน ก้อทำอันนั้นก่อนเลย😅😅

เลี้ยงเองคะ เด็กเกิดแรกๆๆๆจะใช่เวลาในการหลับมากกว่าตื่นคะ หลับปุ๊บก็รีบเคลียปัญหาทุกอย่างเลยคะ

เวลาที่ลูกหลับเราก็ไปทำอย่างอื่น อาบน้ำ กินข้าว งานบ้าน ทำให้เบาที่สุดเลยค่ะ

ยายมาช่วยเลี้ยงค่ะ กลายเป็นต้องแบ่งเวลาให้พ่อเค้าเลี้ยงด้วย 🤣

ย่าช่วยเลี้ยงค่ะ ถ้าเลี้ยงคนเดียวจะทำตอนลูกหลับค่ะ

กิจกรรมทุกอย่าง ให้รีบทำตอนลูกหลับค่ะ

เรื่องแบ่งเวลานี่ยากจริงค่ะ

VIP Member

คุณยายมาช่วงเลี้ยงค่ะ

Super Mum

เลี้ยงกับสามีตลอด24ชม. แบ่งเวลาไม่เคยแบ่ง รู้แค่ว่าเวลาไหนลูกชอบหลับ เราจะทำอย่างอื่นได้

เลี้ยงเองค่ะส่วนมากจะทำงานตอนลูกหลับค่ะ