9 ตอบกลับ

รถกลมหัดเดิน มีผลทำให้น้องเดินช้าค่ะแม่ เพราะรถกลมไม่ใช่รถหัดเดิน จับประคอง น้องเดินด้วยตัวเราดีกว่าเยอะค่ะ ลูกชายบ้านนี้เดินในขวบ เดินอายุ9เดือน ไม่เคยใช้รถกลมเรยค่ะ แต่จะพาเดิน ประคองเอา

รถหัดเดินไม่ทำให้เด็กเดินไวขึ้นหรอกค่ะ แต่มันจะทำให้เด็กเกิดมันอันตรายมากกว่าค่ะ เพราะแค่ขยับนิดหน่อยมันก็ไปแล้วค่ะ

รถหัดเดินไม่ช่วยทำให้เดินเร็วขึ้นหลอกค่ะ​ แต่ช่วยให้แม่มีเวลาทำอย่างอื่นมากกว่า​ เรื่องพัฒนา​การก็ไม่น่าจะช่วย​นะคะ

อย่าใช้เลยค่ะ อาจจะทำให้น้องเดินช้ากว่าเดิม และอาจเกิดอันตรายได้ด้วยค่ะ

รถหัดเดิน ไม่ช่วยเสริมพัฒนาการนะคะ แถมมีอันตรายด้วยค่ะ

เราใช้นะสะดวกตอนเราเข้าห้องน้ำเพราะไม่มีคนช่วยเลี้ยง

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ 🙏🙏

เคยสงสารขนย ชนขนมจีนแกงของ

VIP Member

เดินช้าน่ะค่ะ