19 ตอบกลับ

บ้านนี้ ตอนนี้36+2 ยังขึ้นบีทีเอสไปทำงานอยู่เลยค่ะ ว่าจะลาต้นเดือนมีนา ช่วง37วีค พอดีค่ะ ตอนนี้ยังไม่บวมไม่หน่วง ทำงานสบายๆ เอาที่เเม่ไหวนะคะ ของเราเป็นช่างสัก นั่งบ้างยืนบ้าง งานไม่หนักยังทำไหวอยู่ค่ะ 💕

สู้ๆนะคูมเเม่ เอาที่ไหว เค้ายังเดินปร๋ออยู่เลย ที่ทำงานบอกช่วยทำตัวให้เหมือนคนท้องหน่อย 🤣🤣🤣 เเต่เวลานั่งสักนานๆลูกไม่ค่อยให้ความร่วมมือเท่าไหร่ เเม่ไม้มวยไทยทั้งเตะทั้งต่อย 🤣🤣

ตอนนี้36+5w เข้าโครงการกับบริษัทที่ทำงานคะ คือไม่ต้องทำงานนอนอยู่บ้านรับค่าแรงครึ่งนึง พอคลอดแล้วค่อยโทรไปลาคลอดกับบริษัทคะ สบายหน่อยแถมได้อยุ่เลี้ยงลูกเต็มๆ3เดือน

ยังคิดอยู่เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้35+6 คิดว่าจะลาช่วงสิ้นเดือนนี้แต่ก็ยัวลังเลอยู่ค่ะ แต่เริ่มมีอาการเจ็บเตือนมั้งแล้วค่ะ

บ้านนี้ยังไม่มีอาการเลยค่ะ แต่เริ่มเดินไม่ไหว ตึงท้องมากเหนื่อยด้วย😂

TapFluencer

บ้านนี้38สัปดาห์ยังไม่ได้ลาเลยจ้าหยุดงานก็ไม่มีเงินกะว่าจะเอาเท่าที่ไหวแหละเพื่อตัวเล็กในท้องคุณแม่สู้ตายจ้าาา

ดีแล้วค่ะแม่ต้องดูแลตัวเองดีๆนะคะ🥰🥰🥰

บ้านนี้ที่แรกจะลา 37 w ค่ะ สุดท้ายต้องลา 36 w ได้แอดมินนอนโรงบาลเลยค่ะ ความดันสูง😂😂

นี้ก็แจ้งลาไปแล้วค่ะ 38w แต่ไม่รุ้จะอยู่ถึงมั้ย เพราะวันนี้ลื่นตกบรรได4-5ขั้นแรงมาก กังวนไปหมดเลยค่ะ

บ้านนี้ 38วีค ยังขี่รถไปทำงาน ลาก่อนคลอด3วันค่ะ อยากเก็บวันลาไว้อยู่กับลูก 🥰🥰🥰

คิดเหมือนกันค่ะ จริงก็เริ่มเดินไม่ไหวแล้วแต่อยากอยู่กับลูกนานๆเลยต้องอดทนหน่อย

ลาตอน 38 ค่ะ ไม่ไหวหน่วงมากต้องขับรถไปทำงานเองด้วยระยะทางไปกลับก็ 60โล ทุกวัน😅

สู้สู้ค่ะเอาเท่าที่เราไหวนะคะ

ส่วนตัวผ่าคลอดตั้งแต่ท้องแรกตอนนี้ท้องสองแล้วลาก่อนวันผ่าคลอด5วันค่ะ

VIP Member

35 ก็ลาคลอดเเล้วค่ะ ขับมอเตอร์ไซค์คนเดียวไม่ไหว ปวดหน่วง 😅😅

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ไม่ไหวอย่าฝืน อันตราย ☺️☺️

ได้หยุดงานตั้งเเต่32สัปดาห์ค่ะ ละก็ลาหลังคลอดได้อีก3เดือน

ทำไมที่ทำงานแม่ดีแบบนี้ ของเราHRยังมีหน้าให้ทำจนคลอด บอกให้ลาหลังวันที่ 20มีนา ทั้งๆที่กำหนดคลอด26มีนา