28 ตอบกลับ

12 วีคค่ะ ซาวด์หน้าท้องค่ะ ได้ผช. ถ้าเป็นเพศชายจะเห็นไวกว่าเพศหญิงค่ะ เพราะน้องจะมีติ่งออกมา ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความชำนาญของคุณหมอด้วยนะคะแม่ ตอนนี้ได้ 24 วีคแล้วค่ะ หมอก็ยังยืนยันคำเดิมว่าเพศชาย55555

เราเคยถามหมอตอนประมาณ15wว่า จะรู้เพศได้เมื่อไหร่ หมอบอก 25wชัวร์สุด แต่ไปตอน18wน้องอ้าขาพอดี แล้วจู๋น้องย้อยลงมาเลยค่ะ ซาวด์3ครั้งก็มีจู๋ สรุปก็รู้ตอน18wเลยค่ะ

บ้านนี้​ 21​w ค่ะ​ แถมมีใบเจาะน้ำคล่ำช่วยยืนยันว่า​ ที่เห็นเป็​น​ ผช.จริงๆ​ พึ่งตรวจ​มาเมื่อ​วันที่​ 11​ ที่ผ่านมา

บ้านนี้28+3w.แล้วยังไม่รู้เพศเลยค่ะ😅รอลุ้นตอนออกอย่างเดียวถามหมอหมอบอกไม่ได้ซาวให้แล้วก็เลยต้องรอลุ้นตอนออกจ้าา😅

ตอนแรกก็ว่าซาวค่ะแต่แม่ไม่ยอมให้ซาวค่ะ😢

บ้านนี้หมอนัดตรวจดูอวัยวะทุกอย่าง ตอน4เดือนกว่าๆ ก็จะเห็นเพศตอนนั้นเลย ได้ลูกวาวสมใจค่ะ😊😊

VIP Member

รู้เพศตอน 14wค่ะ แต่หมอรอให้โตอีกถึงจะคอนเฟิร์ม จนตอนนี้27w รู้ชัดแล้ว แต่ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ 😂

ตอนซาวด์ครั้ง2ตอน24wหมอบอกอาจเป็นผช.ปต่น้องหนีบไม่ให้ดูเลยค่ะ😂ตอนนี้28w2dยังไม่แน่ใจว่าเพศไหน

VIP Member

22วีคไปซาวด์ดู น้องหนีบแน่นมากไม่ยอมให้ดูเลย ตอนนี้26 2แล้วต่ะ ว่าจะไปซาวด์ใหม่😂

เหมือนกันเลยค่ะ 20wไม่ยอมให้เห็นเลย😂

บ้านนี้21แล้วน้องยังไม่ยอมไห้เห้นเรยยค่ะหนีบอย่างดีเรยย😅

ตรวจนิฟตอน14wเพศชายค่ะ ยืนยันด้วยผลซาวด์อีกครั้งตอน16wค่ะ