7 ตอบกลับ

บ้านนี้บวมทีไรกดแล้วบุ๋มค่ะ แต่ไม่บวมตลอด ชอบบวมเวลานั่งนานๆ เดินบ่อยๆ พอพักก็หาย ไปตรวจน้ำตาลก็ห่างไกลมากๆเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ บวมแล้วก็หาย เวลานอนก็เอาหมอนมาลองขาให้สูงจะช่วยลดอาการบวมได้อยู่ แต่บ้านนี้กดแล้วไม่มีอาการบุ๋ม

33+1 ยังไม่บวมค่ะเเม่ ของเเม่ลองกดดูนะคะถ้าบุ๋มให้ไปหาหมอนะคะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

อย่าเดินเยอะค่ะเเม่ อย่ายืนนานๆด้วยค่ะ

บ้านนี้ ไม่บวมค่ะ แม่ลองเช็คดูนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋ม ระวังครรภ์เป็นพิษนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ลองกดดูแล้วไม่บุ๋ม แต่บวมจนคนทักหลายคนเลย

บ้านนี้บวมตั้วแต่32 เลยค่ะ กดแล้วบุ๋มแต่เดี๋ยวก้อขึ้นมายุปกติค่ะ

ถ้ากดไม่บุ๋ม ถือว่าปกติค่ะแม่

กดดูแล้วค่ะ ไม่บุ๋ม แต่คนทักว่าบวมเยอะมากเลย

บ้านนี้ 32+2 ยังไม่บวมจ้าแม่

บ้านนี้บวมหนักมากเลยค่ะ แต่บวมๆหายๆ

34w แล้ว ยังไม่บวมเลยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้บวมหนักมากเลย