5 ตอบกลับ

ต้องใช้เครื่องอบแห้งนะคะคุมแม่จะช่วยได้แยอะเลย...บ้านนี้ซื้อเตรียมไว้เวลาล้างขวดนมช่วยได้แยอะเลยค่ะเพราะมันฆ่าเชื้อได้ด้วย

บ้านนี้เลือกใช้เครื่องอบแห้ง+ UV แทนเครื่องนึ่งค่ะ ไม่เกิน 30-40นาที แห้งและปลอดเชื้อพร้อมใช้งานค่ะ สะดวกมาก

ทิชชู่ไม่สะอาดนะคะ ใช้เครื่องอบ หรือถ้าไม่มีหลังจากนึ่งเสร็จแล้วให้ลวกน้ำร้อนค่ะ

หลังจากนึ่งแล้วสลัดน้ำตอนที่ยังร้อนค่ะหากทิ้งไว้ให้เย็นแล้วจะกลายเป็นหยดน้ำได้

ใช้ทิชชู่สำหรับซับน้ำมันอาหาร ฟู๊ดเกรดซับค่ะ ไม่มัขุยติดแน่นอน