31 ตอบกลับ

บ้านนี้เเพ้ตั้งเเต่รู้ ว่าท้องเลยค่ะ ยัน4เดือนหายเข้าเดือนที่5กินจุมาก พอหายเเพ้ เเต่โชคดีนำ้หนักยังไม่เพิ่มเลย

เราพกขนมเปลือกส้มไว้อม เวลาคลื่นไส้ จริงๆหาอะไรที่พอทานแล้วไม่อ้วกมากินก่อนนะคะ ยิ่งท้องว่างยิ่งอาการหนักค่า

แพ้ถึง14วีค ทรมานจะเเย่ค่ะ ข้าวนำ้ทายไม่ได้เลย นำ้หนักลง8กิโล สู้ๆอย่างเดียวค่ะ นำ้จิบๆเอา

8วีคค่ะ

แนะนำให้กินน้ำอุ่น หรือน้ำขิงอุ่นๆหรือน้ำมะพร้าวแทนได้ค่ะ ช่วยได้ในระดับนึง

เป็นเหมือนกันคะแต่ต้องทานนะคะถึงอ้วกก้อตามเลือกทานที่พร้อมอาเจียนง่ายๆคะ

เราแพ้ตั้งแต่9-16เลยค่ะ น้ำหนักลง4โล ตอนนี้33วีคแล้ว กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ

แพ้ตั้งแต่1-3เดือนคะและ มาแพ้อีกที6-7เดือน ท้องแรกไม่แพ้เลยชิวๆมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ แพ้ตั้งแต่13วิีค ตอนนี้18วีคแล้วยังไม่หายเลยค่ะ

37w 2 d ยังแพ้อยู่เลยค่ะ แล้วแต่คนนะคะแม่ บางคนแพ้มาก บางคนแพ้น้อย

บ้านนี่16วีคแล้วยังแพ้หนักมาก ให้น้ำเกลือ2รอบแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ