11 ตอบกลับ

อย่ากังวลค่ะ ดูหน้างานไปค่ะ บางทีคลอดธรรมชาติก็ไม่ใช่วิธีที่ดีสำหรับทุกคน บ้านนี้ไปนอน รพ กระตุ้นคลอด 2 คืน ปากมดลูกไม่เปิด สุดท้ายต้องผ่า และโชคดีที่ผ่าเพราะรกพันคอ

แม่บ้านนี้ไม่ได้ฝากต่อค่ะ แม่ย้ายมาอุบลกระทันหัน พาสสปอร์ตก็ไม่ได้เอามา รอแต่ปวดคลอดค่ะ เลยไม่อยากให้เค้าอยู่นาน กลัวอันตราย🙏

VIP Member

ใจเย็นๆค่าแม่ รีบนอนพักผ่อนก่อน อย่าเพิ่งให้ออกมา เดี๋ยวไม่ได้นอนนะ😅 น้องพร้อมเดี๋ยวน้องออกมาเอง ถ้าจะถึง40น้องยังไม่คลอดเดี๋ยวหมอช่วยเองค่ะ อย่ากังวล

ยากตรงที่บ้านนี้ไม่ใช่คนไทยค่ะ🥺

สัก38สัปดาห์ลองมีอะไรกับแฟนดูค่ะ หมอจะตรวจภายในกระตุ้นปากมดลูกก่อนคลอด หมอแค่เอานิ้วแหย่ๆเข้าไป บ้านนี้โดนหมอแหย่วันที่6วันที่7คลอดเลยปากมดลูกเปิด4เซน

แม่ไม่ได้ฝากต่อค่ะ เลยไม่มีหมอกระตุ้นให้ มีเหตุด่วนจริงๆค่ะเลยไม่ได้ฝากต่อ🥺😿

ถือสมุดเล่มชมพูไปฝากครรภ์ต่อเนื่องเลยค่ะ ถ้าไม่มีก็ไปแต่ตัวเลยค่ะ ระยะนี้ต้องติดตามใกล้ชิด อย่าปล่อยไว้ค่ะ สะดวกรพ.ไหนใกล้บ้านก้ไปเลยค่ะ

แม่ไม่ใช่คนไทยค่ะ มันจะยุ่งเรื่องพาสปอร์ตนี้แหละค่ะ

บ้านนี้นวดหน้าอกเอาค่ะ เหมือนไปเจอมาว่า นวดให้น้ำนมออก จะเร่งคลอดได้ เพราะน้ำนมพร้อมให้ดูดแล้ว

เหมือนจะใช่นะคะ เราคลอด 40 1 555555555

คลอดตอน36+Wขี่มอไซด์ ไป-กลับ 26 กม.ขากลับทางลูกรังไม่ได้ชะลอ เช้ามารู้เรื่องมีมูกเลือด น้ำคร่ำแตก

คุณแม่แข็งแรงมากๆเลยคะ

กระตุ้นหัวนม เดินเยอะๆ ทานอินทผาลัม แต่รออีกนิดนึงก็ได้ครับ ถึงไม่เร่งก็จะออกมาเองอยู่แล้ว

ขอบคุณค่ะ🙏

40 2 ทำทุกอย่างที่มีคนแนะนำเงียบมากค่ะ ยังมีโอกาสคลอดเองได้ไหมคะ😄😄

นั้นแหละค่ะที่แม่กลัว กลัวน้องเลยกำหนด เลยอยากเร่งตั้งแต่ยังมีเวลา😁😆

37ยังไม่ต้องรีบก็ได้ค่ะ ไว้ไปคลอดสัก39สวยกว่า

ขอบคุณค่ะแม่🥰แม่ก็คิดแบบนี้ค่ะ

ทำไมถึงเร่งคะ

หนูมีปัญหานิดหน่อยค่ะ เลยอยากคลอดเร็วๆ ไม่อยากให้อยู่นาน เนื่องจากหนูย้ายมาทำงานที่อื่นกระทันหันค่ะ ไม่ได้พบหมอด้วยค่ะ🥺🙏