5 ตอบกลับ

ถ้าปลุกยากมีวิธีคือเปลื้องผ้าห่อก่อนถ้าไม่ตื่นก็เปลื้องชุดเขาจะตื่น พอตื่นก็ห่อกลับแล้วเอาเข้าเต้า บ้านนี้รักเต้ามากค่ะคาบไม่ยอมปล่อยเลย 😂 ฟ้าผ่าก็ไม่ปล่อยต้องดูดจนหลับเท่านั้นถึงจะคาย

เเม่ต้องปลุกนะคะเมือมือเขี่ยคางน้องเอาหัวนมเขี่ยๆรึไม่ก็เอาผ้าอ้อมชุปน้ำนิดๆมาเเปะๆเเก้มน้องอ่ะคะ่ให้น้องตื่นเเล้วก็ค่อยให้กินนม

ใช้ทิชชู่เปียกเหน็บคอ รักแร้ค่ะ ลูกบ้านนี้ปลุกยากเหมือนกันพยาบาลปลุกก็ไม่ค่อยตื่น ตอนนั้นพยาบาลบอกให้เอาทิชชู่เหน็บเลยค่ะ

ขอ ปรึกษาหน่อยนะค่ะ พอดีหัวนมไม่นู้นขึ้นเลยค่ะลูกดูดอยากมาก(แต่ใช่เครื่องปั้มนมเอค่ะอยากให้ลูกดูดเต้านมควรทำไงค่ะ)

แม่ก็ปลุกอีกค่ะ ปลุกให้กินอีก จนคิดว่าน้องกินพอแล้วค่อยให้หลับ มันเป็นปกติของเด็กแรกเกิดค่ะ