6 ตอบกลับ

TapFluencer

เรายืนนานค่ะเลยบวมหมอบอกก้มห้ามยืนนาน เพราะน้ำหนักลงขา เอาเท้าเเช่น่ำอุ่นดูค่ะ อย่านวดนะคะรึไม่ก็หยุดงานได้เเล้วค่ะท้องเเก่เเล้วอย่าทรมานตัวเองเวลาเป็นอะไรขึ้นมาจะได้ไม่รู้สีกผิดค่ะ

ของเรานวดตลอดเลย ไม่งั้นไม่ไหว ปวดเท้ามากๆ

บ้านนี้34+. บวมไม่ลดค่ะ หมอบอกว่าบวมจนกว่าจะคลอดค่ะ นี่ขนาดไม่ได้ทำงานนะคะ แค่ทำงานบ้านนิดๆหน่อยๆ เพราะเดกตัวโตมากแล้วค่ะเลยไปกดทับเส้นเลือด สู้ๆไปด้วยกันนะคะคุนแม่

เวลานอนหรือนั่งหาอะไรมาลองเท้าไว้ เวลาเลิกงานแม่ลองเอาเท้าแช่น้ำอุ่นดูนะคะ เราว่าช่วยผ่อนคลายได้เยอะเลยค่ะ🥰

ขอบคุณนะคะ❤️ เดี๋ยวรีบกลับไปลองเลย

TapFluencer

เอาเท้าแช่น้ำอุ่น แล้วก็เวลานอนเอาหมอนรองเท้าให้สูงขึ้นค่ะ เลือดจะได้ไหลเวียนดีค่ะ

เวลานอนหาอะไรหนุนขาวางขาให้สูงค่ะ ช่วยได้

เหมือนกันเลยคะ