20 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้องได้35สัปดาห์4วัน ใช้ครีมบูเต้ไว้ หน้าใสไร้สิวค่ะ สนจัยสอบถามได้นะคะ พี่สาวขายยุ รับรองหน้าไร้สิวระหว่างตั้งครรภ์แน่นอนค่ะ เพราะเราก้อใช้ตัวนี้ ตอนแรกๆที่ท้องสิวขึ้นเยอะมากๆ แต่ดีที่ตัดสินจัยลองใช้ครีมที่พี่สาวขาย ของเค้าดีจิงๆค่ะ😊

กันแดดแนะนำยี่ห้อ​ Mizumi หลอดสีฟ้าค่ะ​ อ่อนโยนมาก​ ไม่แพ้เลย... ปกติเราใช้​ Anessa​ หลอดสีทอง​ แต่ช่วงท้องใช้แล้วสิวขึ้น​ เห็นคนรีวิว​ Mizumi.เลยลองเปลี่ยนมาใช้​ ไม่แพ้ค่ะ​ บางวันเหนื่อยมากสลบไปเลย​ ตื่นมาสิวก็ไม่ขึ้นจ้า​

ขอบคุณนะค้าา

ตอนท้องหน้าเป้นสิวหนักมากตามภาพเลยค่ะ ตอนนี้คลอดเเล้วค่ะ พึ่งคลอดน้องได้ 1เดือน21วัน หน้าหายเเละดีขึ้นมากเเล้วค่ะ อยากรู้ว่าทำยังไงถึงหายทักมาจ้า Id: coffee_21778

เป็นเพราะฮอร์โมน นี้ทำได้เเค่ใช้โฟมล้างหน้าเเบบขจัดความมัน กับทาครีมว่านหางจระเข้ อย่างๆน้อยมันก็ขึ้นเยอะกว่าเดิมปลอดภัยด้วย😂

มันมากับฮอร์โมนค่ะ จะค่อยๆหายหลังคลอด *งด*ผลิตภัณฑ์รักษาสิวทุกชนิดนะคะ พวกนี้มีวิตามินเอสูงมาก อันตรายต่อลูกในท้องค่ะ

ของเราช่วงแรกๆดูไม่ได้เลยค่ะแต่พอเข้าช่วง5-6เดือนสิวก้อค่อยๆยุบเองค่ะแม่สู้ๆนะคะเดี๋ยวก้อหายค่ะ

TapFluencer

กันแดด/โฟมล้างหน้า/ครีมอาบน้ำ/คลีนซิ่ง ใช้ Eucerin ค่ะ ครีมบำรุงตอนนี้ใช้แต่ SKII (น้ำตบป้าเจี๊ยบ) จ้ะ

VIP Member

เราไม่ใช้เลย ปล่อยเลยตามเลย จากหน้าใสๆ เม็ดเพียบเลยจ้าา คลอดก็ค่อยๆหายแล้วค่ะ

เป็นที่ฮอร์โมนค่ะ ไม่ต้องทำอะไรค่ะ เดี๋ยวฟลังคลอดจะค่อยๆกลับมาสวยเหมือนเดิม

ยี่ห้อ ปล่อยเลยตามเลยคะคุณแม่555 ต้องทำใจคะ เดี๋ยวหลังคลอดน้องก็หายไปเองค่ะ