2 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะ เราอมยาไป 2 เม็ด ถุงตั้งครรภ์หลุดออกมาก็เข้าห้องผ่าตัดไปขูดมดลูกค่ะ ให้ยาคลายความรู้สึกและดมยาสลบ ตื่นมาก็เสร็จแล้วค่ะ อาจจะมีปวดท้องหน่วงท้องหรือรู้สึกเสียวๆมดลูกหลังทำ แต่เดี๋ยวก็หายค่ะ น่าจะประมาณอาทิตย์นึง ส่วนเลือดหรือน้ำคาวปลาของเรามีออกมาอยู่แค่ 1 วันก็แห้งค่ะ หลังขูดมดลูก 1 เดือน ปจด.มา ตอนนี้มีน้องอีกครั้งได้เกือบ 20 วีคแล้วค่ะ

ขูดสดค่ะ แต่เราให้ยาระงับอารมณ์ และดมยาสลบ ฟื้นมาก็เสร็จหมดแล้วค่ะ ไม่ได้น่ากลัวหรือทรมาน

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ใช้วิธีการดมยาสลบค่ะ หมอทำไม่นาน ทำเสร็จก็มีปวดท้องจุกท้องบางค่ะ