7 ตอบกลับ

เราฝากคลินิกเลือกฝากพิเศษค่ะให้หมอที่เราฝากครรภ์เป็นคนทำคลอดให้ ดีกว่าไปเจอนักศึกษาที่จบใหม่มาทำให้ พอดีมีเคสคนใกล้ตัวเกือบเสียลูกไปเพราะหมอยังมีประสบการ์ณน้อย ไม่ได้ว่าเหมารวมทุกคนนะคะแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันแต่นี่คือประสบการ์ณของคนใกล้ตัวเราก็ไม่อยากเสียลูกเพราะการคาดเดามั่วๆ

ฝากพิเศษ ก็จะพิเศษตรงแค่ว่า หมอคนนั้นจะเปนคนทำคลอดให้เท่านั้นเองค่ะ เราต้องใส่ซองค่าทำคลอดให้ด้วย ส่วนตัวมองว่าไม่จำเปนค่ะ หมอหรือพยายาลก็ทำคลอดได้เหมือนกัน เก็บเงินส่วนนี้ไว้ซื้อของใช้ให้ลูกดีกว่าค่ะ

ของเราฝากพิเศษค่ะ แต่เลือกคลอดทำหมอเวรธรรมดาค่ะ ไม่อยากเสียค่าใส่ซอง 😂

ถ้าคลอดธรรมชาติไม่จำเป็น แต่ถ้าผ่าคลอดแนะนำฝากพิเศษค่ะ ส่วนตัวเราผ่าคลอดเลยฝากพิเศษเพราะสบายใจมากกว่าที่จะได้หมอฝากครรภ์ทำคลอดให้

ได้หมอประจำตอนคลอดค่ะ แต่ค่าฝากครรภ์ แต่ละรอบบางคลีนิคราคาเอาเรื่องค่ะ

ฝากคลินิกค่ะ ไม่แพง รอคิวไม่นานด้วยหมอซาวดูน้องทุกครั้งเลยค่ะ

เราฝากพิเศษค่ะ หมอซาวให้ทุกเดือนเลยค่ะหรือทุกรอบที่มีนัดเลย

อันนี้ไม่ทราบค่ะ เพราะ2ท้องก็ไม่เคยต้องใส่ซองเลยแถมหมอตามมาผ่าคลอดและดูจนจบ แล้วก็ทำนัดให้มาเช็คแผลที่คลินิก ส่วนตอนอยู่รพวันไหนหมอไม่ว่างก็โทรเข้ามาค่ะ แต่ที่บอกไปตอนแรกเราจ่ายแพงอยู่แล้วเลยไม่รู้ว่าอาจจะบวกไปแต่แรกรึป่าวค่ะ

เราได้หมอ ประจำ ยันทั้งคลอดค่ะ