23 ตอบกลับ

พบหมอตอนตรวจเจอคือ 4 วีคค่ะ หมอจ่ายยาบำรุงให้มากินถึง 8 วีค ซาวด์ตอน 8 วีคพบการตั้งครรท์ที่สมบูรณ์เจอตัวกับหัวใจหมอก็รับฝากครรท์ ช่วง 3 เดือนแรกควรได้รับยาบำรุงเพื่อพัฒนาการที่ดีของลูกค่ะ แนะนำให้พบหมอเลยเมื่อตรวจเจอนะคะ จะได้รับยาบำรุงมากินค่ะ

บ้านนี้ไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ไม่มีอาการแพ้ มีแต่พ่อแพ้แทน เพิ่งได้ฝากตอน 5 เดือน หมอว่าน้องแข็งแรงดี ดิ้นเก่งโชว์จู๋เก่งด้วย ตอนนี้ได้ 6month 25week+5 แล้วงั้ฟ🥰💓

เหมือนกันเลยคะ5เดือนกว่าไม่แพ้เลย

บ้านนี้กินโฟลิครอเพราะตั้งใจปล่อยให้มีน้องค่ะ แต่ไม่คิดว่าน้องจะมาเร็ว ไปฝากครรภ์ตอน 3 เดือนแล้วค่ะ ดีที่น้องแข็งแรง ตอนนี้ 33 weeks แล้วค่ะ

บ้านนี้มีอาการแพ้ท้องเลยไปหาคุณหมอ พอตรวจดูเจอถุงตั้งครรภ์หลังจากนั้นก็ไปหาคุณหมอตามนัดทุกเดือน คุณหมอให้ฝากจริงๆตอน 3 เดือนค่ะ

รู้แล้วฝากเลยค่ะเพราะ1-3 เดือนแรกคุณแม่ต้องรับยาโฟลิคมากินค่ะเพื่อไม่ให้ลูกเสี่ยงเกิดความพิการค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😁😁

VIP Member

เราฝากตอน3เดือนค่ะเพราะไม่รู้ว่ามีน้องพอไปฝากหมอก็บอกว่า3เดือนเเล้วค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยค่ะ รู้ว่าท้องอีกทีตอน17+3วีคแล้วค่ะ

ฝากตอน 8 สัปดาห์ค่ะแพ้ตั้งแต่เดือนแรกค่ะจนถึงเดือนที่4ค่ะ

บ้านนี้ฝากตอน14วีคแล้วค่ะ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีนะคะ

เหมือนกันเลยคะ

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก็หาวันไปฝากท้องเลยค่ะ