31 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากตอน5วีคเพราะรู้เร็ว+เเพ้ท้องหนักแนะนำรีบไปฝากเลยค่ะหมอจะได้ตรวจน้องด้วยยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะ

เราไปฝากตั้งแต่4วีคแล้ว ประจำเดือนขาด5วันก็ตรวจ ขึ้น2ขีด ก็รีบไปเลย ได้ตรวจทุกอย่าง ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว

บ้านนี้5วีคฝากละค่ะ ไม่ใช่เห่ออะไรนะคะ ลูกมาแบบไม่ทันตั้งตัว ต้องการความแน่ชัดว่าท้องจริงๆไหม

ถ้ารู้ว่าท้องเเล้วก็ควรไปฝากท้องมากกว่ามานั่งตั้งคำถามค่ะ ลูกตัวเองทำไมต้องลังเลอีก

บ้านนี้2เดือนไปฝากจ้า ตอนนั่นก็กังวลนะเพราะเล่นกีฬาหนักกมาก แต่น้องก็ปกติดีจ้า

รู้ว่าท้องก็ฝากเลยค่ะจะได้นาบำรุงมา ท้องก่อนฝากตอน10wเห็นถุงตั้งครรภ์พิดี

รีบไปฝากเอายามาทานค่ะแม่ พลาดอย่างนึงคือช่วงคัดกรองดาวน์ซินโดรมค่ะ

ค่ะแม่ 🥹

บ้านนี้ฝากตอน 5w ค่ะ กว่าจะรู้ตัวว่าท้องเมนส์ขาดเป็นเดือนเลยค่ะ

ตอนเราฝากท้อง2 ตอน19+6คะ เพราะพึ่งรู้ว่าท้อง🤣 คุณแม่รีบไปฝากนะคะ

22วีคนานไปค่ะ กว่าจะตรวจคัดกรองอีก แนะนำให้รีบไปฝากครรภ์นะคะ