10 ตอบกลับ

แม่สามารถกินกาวิคอต หรือ แอทตาซินรวมค่ะ หรือถ้าแม่ไม่กล้าซื้อเอง ไปที่ร้านขายยาเลยจ้า บอกเขาว่าเป็นกรดไหลย้อนค่ะ บ้านนี้กินแล้วชอบนอนค่ะเป็นประจำ อาศัยนอนสูงๆ มากกว่าจ้า

ขอบคุณนะคะ เป็น เหมือนกันค่ะคิดนิสัยกินแล้วชอบนอน

น่าจะเป็นกรดไหลย้อนนะคะแบบนี้ เวลาทานข้าว ทานอะไรอิ่มๆเดินย่อยก่อนนะคะอย่าพึ่งนอนนะคะ

ค่ะขอบคุณนะคะ

แผงละ 10 บาทใน 7-11 กินดีมากดีกว่ากาวิคอต มากค่ะ กินที่ละ 2 เม็ดเคี้ยวก่อนกลืนนะ

ขอบคุณนะคะ เดี่ยวจะซื้อลอง

VIP Member

กรดไหลย้อนรึเปล่าคะ กินข้าวเสร็จแล้วเดินย่อยสัก 5-10นาทีค่ะ

ค่ะ ขอบคุนนะคะ

เคยเป็นค่ะ ตอนที่กินยาบำรุงเลือด เลยเปลี่ยนยี่ห้อค่ะ

แม่ลองแบ่งมื้ออาหารเป็น5มื้อเล็กๆดูนะคะ

จะลองดูค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

กรดไหลย้อนรึป่าวคะ กาวิสคอนเลยค่ะ

ค่ะขอบคุณนะคะ

เคยค่ะ กาวิดคอนสีแดงนะคะ

ขอบคุณนะคะ

กาวิสคอนช่วยได้ค่ะแม่

ต้องลองแล้ว ขอบคุณค่ะ

กินกาวิสคอน

ขอบคุณมากค่ะ