34 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ตรวจแล้วค่ะ ถ้าตรวจที่คลีนิคอยู่ที่ประมาณ 15,000 แต่โชคดีหมอที่แม่ฝากพิเศษอยู่ที่ประจำโรงพยาบาลที่แม่ไปฝากไว้ด้วยค่ะหมอเลยนัดแม่ให้ไปตรวจที่โรงพยาบาลจะได้ไม่เสียเงิน แต่แม่ไม่ได้มีความเสี่ยง แต่ตรวจเพื่อความสบายใจ

TapFluencer

ถ้าอายุยังไม่เกิน 35 ปี จะมีการคัดกรองคืออัลตร้าซาวน์เพื่อวัดความหนาของชั้นคอทารกค่ะ ค่าใช้น้อยกว่าแบบตรวจ NIPT ค่ะ (เราตรวจมาประมาณ 2,000 บาท) ผลคัดกรองแม่นยำพอสมควรค่ะ ถ้าตรวจแล้วเสี่ยงสูง จะไปตรวจโดยใช้น้ำคร่ำต่อค่ะ

เเม่บ้านนี้ไม่ตรวจคะ มีพาหะ เเต่ว่าตรวจเเล้วต้องเสียตังค์เลยไม่ตรวจ โรงบาล ที่หนองจอก เเต่กับมาอยุ่บ้านต่างจังหวัดคือ หมอตรวจไห้ฟรีปกติทุกอย่าง หลายโรงบาลก้อตรวจไม่เหมือนกัน นี้ เลย งง 😅

น้องออกมาปกติดีใช่มั้ยคะแม่

บ้านนี้ตรวจแบบนิฟ 20,000 บาท และตอน 20 วีคตรวจเวชศาสตร์มารดาและทารกในครรภ์ ดูทั้งสมองของลูก ห้องหัวใจ ไขสันหลัง ปากแหว่ง นิ้วมือ นิ้วเท้า ตับ ไต กรวยไต เพื่อเป็นหมายเหตุประกอบนิฟ เราฝากสมิติเวชค่ะ

ถ้าคุณแม่อายุ35ปีขึ้นไป ติดต่อขอตรวจได้ฟรีที่โรงพยาบาลรัฐทั่วประเทศคะ เป็นโครงการมาคะ เสียแค่ค่าพบแพทย์30บาท ใช้เวลารอผลประมาณ 1 เดือนคะ

เจาะน้ำคร่ำหรือเจาะเลือดคะ

บ้านนี้ตรวจค่ะ..ไม่เสียค่าใช้จ่ายเลยสักบาทคุณหมอเเนะนำให้เข้าโครงการของทางรัฐบาล..ผลออกเมื่อวานนี้น้องปกติค่ะ

บ้านนี้ได้เจาะเลือดคัดกรองค่ะ ผลเสี่ยงต่ำเลยไม่ได้เจาะน้ำคล่ำ ตรวจกับโรงบาลรัฐ ไม่เสียค่าใช้จ่ายจร้า

ของแม่หมอส่งตรวจไม่เสียค่ะ ค่าตรวจประมาณ5,000บาทค่ะแล้วแต่ล่ะโรงบาล ราคาอาจไม่เท่ากันค่ะ

บ้านนี้ ร.พ รัฐ อายุ 35ปีขึ้นไปตรวจฟรีค่ะ แต่ถ้าอายุ ไม่ถึง 35 ปี ตรวจน้ำคร่ำ 4000 ตรวจเลือด 18000

หนุอายุ20ตรวจฟรีเหมือนกันค่ะ

อายุ34 อายุครรภ์13สัปดาห์ ตตรวจนิฟที่คลีนิคค่ะ 15400บาท ตรวจเพื่อความสบายใจของเราค่ะ