2 ตอบกลับ

เราก็ทานตัวนี้ช่วงเราท้องเพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ คุณหมอให้ทานแค่ 1 เม็ด/วัน ผลข้างเคียงเราไม่มีนะคะ ตกขาวก็ปกติของคนท้องเลยค่ะที่จะมีเยอะ แนะนำคุณแม่ทำความสะอาดอย่าให้อับชื้นใส่กางเกงในที่ไม่รัดไปค่ะ

ได้ยาสอดกันคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันคะแต่เป็นเม็ดสีขาวกลมๆ นิ่มๆค่ะ

เคยสอดค่ะ หมอให้สอดทุกวัน มีอาการตกขาวค่ะ บ้านนี้เลยเลิกสอด

ตกขาวปกติค่ะ แต่บ้านนี้ไม่คันนะ สอดไปได้3-4วันไม่มีอาการหน่วงท้องน้อยก็เลิกสอดค่ะ ไม่เป็นอะไร