25 ตอบกลับ

พยาบาลบอกว่า..ชึ้นอยุ่กับผนังหน้าท้องแต่ละคนด้วยค่ะ บ้านนี้ใช้มาทุกอย่าง ที่ว่าดี. สุดท้ายแตกตอน 28 week จ้า อะไรก้เอาไม่อยุ่

จริงค่ะ เครียดมากเลย7เดือนขึ้นมาแตกหนักมาก

มีหลายสูตรมากๆ ตั้งครรภ์1เดือน-ยันหลังคลอดเลยค่ะ แม่ๆลองไปหาซื้อตามเพจเฟส ห้างใหญ่ๆ ร้านขายยา ดูค่ะ! 🤩

VIP Member

ใช้น้ำมันมะพร้าวค่ะ กันท้องลายได้ค่ะบ้านนี้ใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนปัจจุบัน ไม่มีรอยแตกเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้แค่ออยทาอย่างเดียว คันก็เกาค่ะ ก่อนนอนค่อยโบกออยทีเดียว 31w ยังไม่ลายเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้นีเวียตลับน้ำเงิน ทาตอนกลางคืนอย่างเดียว 37+1 วีค ยังไม่แตกค่ะ

VIP Member

ตัวนี้ค่ะใช้ดีมากไม่มีรอยแตกเลย ทาที่ท้อง ที่ก้น ที่นมและก็ต้นขาค่ะ

เราใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นตราชาวเกาะ+ Allano ทั้งสองท้องค่ะไม่แตกเลยค่ะ

ใช้ตัวนี้ค่ะ เคยคันแล้วขึ้นผื่นใช้ตัวนี้แล้วไม่คันผื่นหายค่ะ

บ้านนี้ใช้ Stretch marks massage cream คะ ลูกคนที่ 2 แล้ว มีแตกนิดหน่อยคะ ก่อนคลอด

บ้านนี้น้ำมันมะพร้าวกับนีเวีสตลับน้ำเงินใช้ดีมากคะ

น้ำมันมะพร้าวใช้กับขาลายได้ไหมคะ