8 ตอบกลับ

กินแคลเซี่ยมเพิ่มค่ะ ปกติทานวันละเม็ดห่างจากวิตามินอื่นๆ ก้อต้องทานวันละสองเม็ด เป็นเวลาสามวันแล้วค่อยทานวันละเม็ดปกติค่ะ หมอบอกมาค่ะ ทานแคลเซี่ยม​ท้องจะอืดๆหน่อย 😁😁😁ต้องอดทนนะคะ

เคยเป็นในท้องตอน 33 w ครั้งนึง และที่น่อง 2 ครั้งค่ะ หมอบอกปกติของคนท้อง อาจจะเกิดจากแคลเซียมไม่เพียงพอ ให้ดื่มนม ทานอาหารที่มีแคลเซียมเพิ่มมากขึ้น

ทานแคลเซียมเยอะๆๆค่ะ....เป็นตั้งแต่ยังไม่ท้อง....แต่ตอนนี้ท้องได้31wเป็นน้อยกว่าตอนยังไม่ท้องอีกค่ะ...เพราะทานแคลเซียมตั้งน้องได้4เดือนค่ะ

เป็นนะคะ เวลานอนตะเเครงมากๆ ซี่โครงชาไปทั้งเเทบเลยค่ะ

บ้านนี้ชอบเป้นตอนกลางคืนคะ

ไม่ได้ทำแร้วคะ

อยู่ท่าเดิมนานๆไม่ได้เลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

เป็นคะ