3 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่เป็นธารัสซีเมีย พ่อเป็นพาหะ และเป็นชนิดเดียวกันด้วยแต่ผลตรวจออกมาแล้วแล้วน้องเป็นแค่พาหะ สามารถตั้งครรถ์ต่อได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า🙏 ของบ้านนี้รอเจาะน้ำคล่ำเดือนหน้าถึงจะรู้ผล.เพราะแม่และพ่อเป็นพาหะตัวเดียวกันทั้งคู่เลยเสี่ยงจ้า.แบบนี้โล่งใจขึ้นมาหน่อย✌️

บ้านนี้พ่อแม่เป็นพาหะ วันนี้เจาะเลือดตรวจ รอฟังผลเช่นกันค่ะ ขอให้ผลออกมาเสี่ยงต่ำ ปกติ✌️✌️

บ้านนี้พอหมอบอกว่าเสี่ยงเลยลองตรวจแต่ของแม่ก่อนสรุปผลเลือดออกมาเป็นพาหะเลยต้องตรวจของพ่ออีก..ก็เป็นอีกสรุปก็รอโดนเจาะน้ำคล่ำจนได้😅✌️ใบความเสี่ยงมันจะอยู่บนผลเลือดของเราจ้า👌

เสี่ยงเหมือนกันคะจางทั้งพ่อและแม่ตรวจน้ำคล่ำเดือนหน้าคะ

บ้านนี้ตรวจเลือดผลออกมามีเชื้อตัวเดียวกันทั้งคู่.เลยรุนแรง25%เลยต้องเจาะน้ำคล่ำดูกันเดือนหน้าต่ออีก.เคลียดเลยค่ะ