2 ตอบกลับ

ฮอร์โมนยังน้อยค่ะครรภ์ยังอ่อนอยู่ ที่ตรวจฝาชมพูเป็นแบบ10miuซึ่งตรวจเจอได้ไวกว่าที่ตรวจตามเซเว่นหรือที่ใช้ใน รพ (20miu++) + กับเวลาตรวจเองส่วนใหญ่ตรวจตอนฉี่แรกของเช้าซึ่งฮอร์โมนเข้มข้นมากกว่าค่ะ เราก็เป็นแบบนี้เว้นซัก1-2สัปดาห์ก็ชัดขึ้นถ้ารอไม่ไหวเเนะนำไปตรวจเลือดแล็บนอกแล้วเอาผลเลือดมาฝากครรภ์เลยค่ะ

ของเราเองตรวจไม่ขึ้นค่ะ ของหมอก็จางๆ ฮอโมนการตั้งครร(ท้องอ่อนด้วยค่ะ) ยังไม่เยอะค่ะ ไม่ต้องตกใจน้า สู้ๆ นะคะ