14 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยค่ะ ไม่ท้อง แต่ ปจด. มาไม่ปกติ หมอให้ยา provera มาทานปรับรอบ พอ ปจด. มา ก็ทานยาคุม พอหยุดยาคุมก็หายไปอีกจ้า ปัจจุบัน ท้อง 36 วีค ก่อนหน้านี้หมอให้ทานแบบทีาบอกด้านบน ยาคุมทานอยู่ 4-5 เดือน พอหยุดก็ไม่มาอีก เลยเปลี่ยนวิธีรักษาโดยการให้ทาน metformin ยารักษาผู้ป่วยโรคเบาหวานชนิดที่ 2 (ไม่ได้เป็นเบาหวานนะคะ แต่ยานี้รักษาอาการ ปจด. ไม่ปกติ)​ ทานอยู่ 3-4 เดือน ปจด.ปกติดีค่ะ พอเดือนที่ 4 ปจด. ไม่มาเลยตรวจ โป๊ะเช๊ะเลย 2 ขีดแดงแจ๋

บ้านนี้เป็นจ้า อายุ 25 ปีนึงมา 2 รอบ 3 รอบเอง รอบสุดท้ายของปี 2662 มา 15 กรกฎาคม ไม่ค่อยได้ตรวจ ลองมาสุ่มตรวจ ตอน 15 พฤศจิกายน 2562 ท้องได้ 4 เดือน ตกใจมากเลย เพราะตอนนั้นน้ำหนักลง 10 โล ท้องก็ไม่ออก ไม่คิดว่าจะท้อง พ่อน้องก็ทิ้งไปมีคนอื่นพอดี งงตัวเองไปหมด ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วจ้า 22 เมษายน 63😊

VIP Member

บ้านนี้เป็นค่ะบางครั้งก็มาทุกเดือนบางทีก็หายไป1-2 เดือนมา แล้วก็หายไป 4 เดือนตรวจขึ้น 2 ขีด 2ครั้ง เลยไปตรวจที่โรงบาลอีก คือท้องค่ะ ได้ 16 w 4d ฝากครรภ์​เลยค่า

เป็นคะประจำเดือนไม่มา6เดือนพอกินยาปรับฮอโมก็มาเลยคะ แต่นี้ไม่ได้กินประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยคะ

VIP Member

ถ้าท้องน้องคงจะดิ้นเเล้ว เเนะนำพบหมอดีกว่าจ้า ไม่มานานมากก ปรึกษาหมอดีที่สุดค่พ

VIP Member

หาหมอค่ะ อาจเป็นเพราะฮอร์โมนผิดปกติได้นะค่ะ ถ้า6เดือนไม่มาตรวจแล้วพบไม่ท้อง

ขอบคุณค่ะ

เราก้เคยประจำเดือนไม่มา 6เดือนนะ 6 เดือน 2 เดือน 3 เดือน ก้เคยมาแล้ว

ถ้า ปจด ไม่มา เกิน3 เดือน ตรวจแล้วไม่ท้อง ต้องไปหาหมอแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ ไม่ท้องเหมือนกัน

แบบนี้ไปหาหมอดีกว่าค่ะ นานเกินไปแล้ว