9 ตอบกลับ

Super Mum

แนะนำแม่ลองกดที่เท้าดูนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋มแบบไม่คืนรูปให้รีบไปหาหมอนะคะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ และแม่ต้องพักผ่อนเยอะๆ ด้วยนะคะ

บ้านนี้ท้องที่3คะ เท้าขาวจะบวมกว่า บ้างวันบวมจนเจ็บ กดลงไปเป็นบุ้ม ตอนนี้34วีค เริ่มมีอาการปวดท้องน้อย ปวดหลัง

บ้านนี้บวมคะ 35 วีค รู้สึกหนักๆๆเท้า เวลานอนต้องเปิดพัดลมใส่คะ เหมือนจะร้อนๆหลังเท้า

36week+ อาการเป็นเหมือนกันค่ะ เท้าเริ่มบวมๆ รองเท้าที่ใส่ประจำเริ่มคับๆ #ทีมสิงหาคม 🥰

VIP Member

บวบเหมือนกันคะบางครั้งบวบตรงฝ่าเท้าหนักมากจนเดินไม่ได้เลยคะ

เราก็มีเท้าบวมค่ะ แต่ไม่เคยปวดเลยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆนะค่า ✌️

บ้านนี้34วีคไม่บวมเลยค่ะ

ไม่เคยบวมเลยจ้า