6 ตอบกลับ

เป็นค่ะ เป็นๆหายๆ ที่ทำอยู่ตอนนี้คือ - กินน้อยๆ แต่กินบ่อยขึ้น - งดเผ็ด งดเปรี้ยว งดอาการรสจัด กินอาหารอ่อนๆ ย่อยง่ายๆแทน - ห้ามดื่มน้ำระหว่างกินข้าว รอให้กินอิ่ม ค่อยดื่มน้ำ - กินข้าวเสร็จ ห้ามนอน ให้เดินเล่น หรือนั่งพัก เอนหลัง 30 นาทีก่อน - หลังกินข้าว 30 นาที ส่วนตัวแม่ทานยาแอนตาซิล เยล แบบขวด ค่ะ ส่วนตัวแม่ทำตามนี้ สม่ำเสมอ อาการดีขึ้นไวมาก แต่บางทีก็เผลอทานเผ็ด และกินอิ่มเกินไป เลยทำให้อาการกลับมาอีกค่ะ

เราเป็นตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ แต่ตอนนี้หายแล้ว แม่ต้องกินให้ช้าลง เคี้ยวอาหารให้ละเอียด กินเสร็จอย่านอนทันที่ ให้เดินรึนั่งย่อยก่อนค่ะ กินยาลดกรดช่วยด้วย เรากินของ เบลสิดค่ะ

เราเป็นยันใกล้คลอดเลยค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่งเป็นหนักจนนอนไม่ได้ จนต้องนั่งหลับเอาค่ะ 😢

เป็นคะยิ่งท้องแก่ยิ่งเป็นหนัก

พกแอนตาซิลเยลข้างตัวเลยค่ะ

เป็นค่ะ