13 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้ 36+1 ยังเป็นค่ะ ทรมานมากเลย เป็นมากจนแสบแผ่นหลังเลยค่ะ น้องตัวใหญ่ไปทับที่ย่อยอาหาร คิดว่าจะเป็นไปถึงคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้กินยาบำรุงเลือด+น้ำเปล่าก่อนนอนแล้วรู้สึกแสบร้อนกลางอกมาก ทานอาหารได้ทีละน้อยๆเหมือนกันค่ะ

TapFluencer

กำลังดป็นเลยค่ะ กินอาหารรสจัดด้วย กินเยอะด้วย ปวดท้องนอนไม่หลับเลยค่ะ🥹แต่ต้องทนเอาไม่อยากกินยาค่ะ.

เวลากินข้าวแม่ต้องนั่ง1-2ชม.ก่อนนอน เวลากินกินทีล่ะน้อยแต่กินหลายรอบ คุณหมอบอกมา แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

เป็นค่ะ ไตรมาสสามกินได้น้อยลงเพราะกรดไหลย้อนเลย ได้แต่ทนเอา แต่ถ้าปวดมากต้องไปหาหมอค่ะ

งดของทอดของมันค่ะแม่ ถ้าทานอาหารรสจัดอย่านอนเลย ให้นั่งพักสัก2ชั่วโมงหลังมื้อเย็นนะคะ

มียาตัวนึ่งกินแล้วดีมาก ที่คลีนิคให้มา ถ้าซื้อตามร้านขายยาแผงละ100+ กินก่อนอาหาร

ปรับเรื่องอาหารการกินค่ะแม่...แล้วก็กินยาแอร์เอ๊กซ์กับกาวิสคอนช่วยได้ค่ะ

แล้วก็แบบนี้อีกตัว มีทั้งแบบแผงและแบบน้ำ แต่แนะนำแบบน้ำกินแล้วหายเลย

เป็นค่ะ ไตรมาศ3ทานไรก็เป็นกรดไหลย้อนแสบคมากทรมานมากไปเลยคะ