7 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยจ้าบ้านนี้9วีคกับอีก1วันค่ะ​ ไม่อยากอาหารเบยวันนึงแทบไม่ได้กินแต่ก็กินนมแทนค่ะกินอาหารเส้นได้นิดหน่อยส่วนข้าวไม่แตะเลยจ้ากินไม่ลง😅

แม่บ้านนี้ก็เบื่ออาหารค่ะ แต่หมอแนะนำให้กินน้อยๆแต่กินบ่อยๆ กินข้าวทีไรพอืด พอม แนะนำให้กินบ่อยๆ ทานพวกแอปเปิ้ล สับปะรดค่ะ ช่วยได้

นี้ 8 สัปดาห์ 1วัน. ไม่กินข้าวเลย กินแต่พวกเส้น กับนม พอกินข้าวแล้วจะอ้วก แล้วกินแต่ละรอบไม่ตรงเวลาเลย วันนึง กินแค่ 1-2มื้อ แล้วแต่จะกิน

เหมือนกันเลยค้ะเเม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันทานข้าวมื้อเช้าก็ติดเที้ยงบ้างบ่ายบ้างไม่รุ้จะส่งผลอะไรต่อลุกไม่น้ะค้ะ

VIP Member

ถ้ากลัวน้องเจริญเติบโตช้าคุณแม่ก็ต้องทานให้ตรงเวลาสิคะ กินข้าวไม่ได้กินเมนูเส้นแทนได้ ขนมปังแทนได้ค่ะ

ขอบคุณค่าา

ใช้ค่ะเหมือนเราเลยค่ะตอนนี้เบื่อข้าวมากหิวแต่กินไม่ค่อยได้เลยย7สัปดาค่ะ

เป็นเหมือนกันค่า 10วีคแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ 14 วิค