2 ตอบกลับ

TapFluencer

เคยค่ะ รอบแรกได้ตรวจคัดกรองได้ 148 เกินมาหน่อย ก็เลยต้องเจอรอบสอง เจาะไปอีก 4 เข็ม ทรมานตอนรอเจาะนี่แหละแม่ เพราะรอบสองต้องอดข้าว อดน้ำ นั่งหิวค่ะ ลูกก็ดิ้น 555 ส่วนน้ำตาลที่กิน ที่รพ. ที่เราฝากครรภ์ เค้าชงแบบผสมน้ำมะนาวให้แล้ว กินง่าย เหมือนกินน้ำหวาน แต่หวานหน่อย พยาบาลอนุญาตให้ดื่มน้ำเปล่าตามได้ทันที หลังจากกินน้ำตาลเสร็จค่ะ ไม่น่ากลัวค่ะแม่ แต่ผลรอบสองเราผ่านทุกค่าค่ะ เพราะลดขนมลง

เคยกินมาแล้วค่ะ หวานแสบคอ คลื่นไส้มากๆตอนกิน