8 ตอบกลับ

ของเราท้องแรกมีตกขาว+คัน น้องดิ้นน้อยแต่เรานึกว่าปกติและสุดท้ายยุติไป20wน้องติดเชื้อและเสียในครรภ์ ตอนนี้ท้อง2 คอยเฝ้าระวังตัวเองนิดๆหน่อยๆก็หาหมอยอมโดนหมอดุค่ะแต่ท้องนี้ไม่มีตกขาวหรือคัน มีฉี่แสบขัดหมอไห้ยาฆ่าเชื้อเรียบร้อย ลองหาหมอดูดีที่สุดค่ะ #ท้องสองนี้หมอไห้นับลูกดิ้นช่วง25wเลย

บ้านนี้ได้6เดือน ตกขาวมาเยอะมากคะ แล้วก็คันด้วย อยู่ๆก็เป็นไข้มาเลยคะ พอไจ้ลดแล้ว ตื่นเช้ามาอยู่ๆก็เจ็บช่องคลอด มีแผลคะ เลยไปพบหมอ สุดท้ายช่องคลอดอักเสบคะ ได้นอนหลายวันแถมยังได้เข้ายาฆ่าเชื้อวันละ3-4ปุก

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนท้องแรกต้องได้ยามาเหน็บเลยค่ะ มาเยอะจนนึกว่าน้ำคล่ำรั่ว แต่พอไปตรวจคือตกขาวค่ะ น้องออกมาปกติค่ะ ตอนนี้ท้อง2ได้6เดือน ก็มีตกขาวค่ะ แต่ไปให้หมอให้หมอตรวจจะดีสุดนะคะแม่😊

เราเป็นเหมือนแม่เลยค่ะ ออกมาเป็นน้ำคิดว่าน้ำคร่ำรั่วแต่ไปตรวจปกติดีค่ะ

บ้านนี้ไม่มีตกขาวเยอะค่ะ แต่เรื่องดิ้นน้อยมีค่ะบางทีจิตตกไปเลยตัวจะเป็นช่วงเราทำงานหนักค่ะน้องแทบไม่ดิ้นเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่น้องก็ดิ้นปกติ บางวันดิ้นน้อยบางวันดิ้นเยอะ แต่น้องยังดิ้นอยู่ค่ะเราเลยคิดว่าน่าจะปกติ

ถ้าคันด้วย แนะนำไปหาหมอค่ะ เพราะที่เป็นตกขาวอาจติดเชื้อ ทำให้น้ำคร่ำรั่วได้นะคะ จากประสบการณ์ค่ะ

พึ่งเป็นเหมือนกันค่ะ บางวันตกขาวมาน้อยบางวันมาเยอะ แล้วก็มีอาการคันตามมา

ตอนนี้เค้าหายแล้วค่ะเป้นอยู่เกือบอาทิตย์พยายามทำความสะอาดและเช็ดให้แห้งค่ะเรากะทำแบบนี้ทุกวันก็หาย

TapFluencer

แนะนำให้ไปพบคุณหมอนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ