4 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะช่วงเข้า3เดือน น้องไม่ยอมนอนกลางวัน ต้องพาเดินพาเล่นทั้งวันพอนอนเเล้วเอาวางลงก็ตื่น ซื้อเเปลใหม่ทั้งหมด3ครั้ง สุดท้ายน้องจบที่เเปลผ้าขาวผ้าธรรมดาๆค่ะ

เป็นค่ะติดเล่นนมก็ไม่กิน กลางคืนนอนยาวแต่เราปลุกให้กินนมเพราะนน.ไม่ขึ้นเลยช่วงนี้เล่นเยอะเกิน

Super Mum

บ้านนี้ค่ะกินนมไม่ค่อยเยอะ กินแล้วปล่อยมองและกินอีกแล้วก็ปล่อยอีก จะยืนกระโดดอย่างเดียวเลย

วัยติดเล่นค่ะ พาเข้านอนเวลาเดิมไปเรื่อย ๆ น้องจะรู้เวลานอน ขอนอนตามเวลาเองค่ะ