12 ตอบกลับ

ไม่มีหรอกค่ะแม่ นอกจากอัลตราซาวน์ ก็มีการตรวจ NIPTและการตรวจ CVS หรือ Chorionic Villus Sampling (การตรวจหาความผิดปกติของโครโมโซมด้วยการตรวจรก) และการเจาะน้ำคร่ำ นะคะ ขนาดหมออัลตราซาวน์บางทียังมีผิดพลาดเลยค่ะ 😊

Niftyเลยคร่าค่าใช้จ่ายสูงนิดนึงค่ะความแม่นยำอยุ่ที่99.5%ที่ไปตรวจมาเปนแลปนอกโรงพยาบาลค่ะอยุ่ที่12000บาทตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรมด้วยค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตอน4เดือนไม่เห็นเพศค่ะ หมอว่าน้องหนีบใว้ ตอนนี้ได้7เดือนแล้วค่ะ หมอนัดอีกทีก็8เดือน รอลุ้นใกล้คลอดเลย

มันได้ด้วยหรอค่ะ มีแต่ลักษณะเดาๆกันไปค่ะแม่ เอาชัวร์ๆ ไม่ได้ เจาะเลือด ตรวจน้ำคร่ำ ราคาก็สูงกว่าซาวด์

เหลือแค่ 2 วิธีค่ะ 1. เจาะน้ำคร่ำ 2. เจาะเลือด nifty ได้รู้ทั้งเพศและความปกติของโครโมโซมไปด้วยเลยค่ะ

เจาะเลือดตรวจนิปค่ะค่าใช้จ่ายแพงแต่ชัวร์

ตอนคลอดค่ะ น้องออกมาเห็นเพศแน่นอน

VIP Member

ซาวง่ายสุด ไม่ต้องเจ็บ

ซาวด์ค่ะ ง่ายที่สุด

เจาะเลือดจ้า