9 ตอบกลับ

วิธีที่แม่ทำแล้วได้ผลที่สุดคือ กลางวันพาน้องออกข้างนอกไปทำกิจกรรมนอกบ้าน เพื่อที่จะทำให้เขาคุ้นชินกับโลกภายนอกมากขึ้น เด็กร้องโคลิคเพราะเขาไม่ชินค่ะเราต้องช่วยลูกปรับค่ะ ตอนแรกลูกแม่ก็เป็นค่ะตอนนี้เริ่มหายแล้วค่ะ

นอกจากอุ้มและกล่อมหลับก็ทำไรไม่ได้เลยค่ะ ในเน็ตแนะนำให้เปิดเสียงไดร์ให้ฟัง เราก็ยังไม่เคยลอง แต่เป็นแต่ช่วงอ่อนๆ แล้วก็หายไปเองค่ะ ช่วงนั้นไม่ได้นอน หลับมากสุด 2-3 ชั่วโมงต่อวัน นอกนั้นหลับๆตื่นๆ

ล็อคมือค่ะ อุ้มจนหลับจนยิ้ม วางเอาลงเตียงแล้วล็อคมือทันทีค่ะ เซนเซอร์คือมือกวัดแกว่ง นี่ก็ไม่ยอมนอนกลางวันเพราะสะดุ้งค่ะ

บ้านนี้พึ่งเป็นตอนจะ2เดือน หมอแนะนำเปลเลยคะ ช่วยได้จะช่วยให้หลับยาวขึ้น อุ้มอย่างเดียวเหนื่อยมากค่ะ

บ้านนี้นอนเปลหลับง่ายเเต่ตื่นบ่อยมากค่ะ55 นอนบนที่นอนหลับยากเเต่นานๆทีตื่นเเต่ก็ชอบทั้ง2เลย

พึ่งเป็นเมื่อคืนเลยค่ะ 5โมงเย็น-ตี2กว่าจะหลับ +เป็นโอเวอร์ฟีดดิ้งด้วยค่ะ กินจนอ้วก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทุกวันตั้งแต่ตี1ยัน6โมงเช้าค่ยหลับ ไม่รู้จะต้องทำไงหละ🥹

บ้านนี้ใช้วิธีเปิดเพลงในยูทูปค่ะเพลงกล่อมผ่อนคลาย+เปลไกวด้วยมือค่ะ

แรกๆเปิดwhite noiseให้ฟังเอาอยู่ค่ะ หลับยาวหลับนาน วันนี้เอาไม่อยู่แล้วค่ะ

ลองเปิดเสียงโคลิคค่ะ