1 ตอบกลับ

VIP Member

ผ่าตอน 37+2ค่ะ เพราะปวดท้องและน้ำเดินก่อนกำหนดค่ะ สำหรับแม่บ้านนี่นะคะอาการการเจ็บความรู้สึกเจ็บท้องน้อยกว่าท้องแรกค่ะ รู้สึกฟื้นตัวได้เร็วกว่า อารมณ์เหมือนเตรียมใจไว้แล้ว ตอนนี้ผ่าคลอดและทำหมันมาเดือนกว่าๆแล้ว บางครั้งจะรู้สึกเจ็บจี๊ดๆที่มดลูกค่ะน่าจะเป็นอาการของการทำหมันค่ะ นานๆๆจะเป็นทีนะคะ แต่เห็นพี่ที่งานเขาก็ทำหมันมาบางทีเขาว่าจะรู้สึกเหมือนแสบๆในท้องน้อยค่ะ แต่แม่อย่ากังวลเลยค่ะ ทำใจสบายๆชิลๆค่ะแม่