12 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าช่วงอายุครรภ์ฉีดได้ อยากฉีดก็ฉีดได้นะคะแม่ แต่ที่ต้องทำใจคือความปวดเมื่อย มีไข้ หลังรับวัคซีน แล้วเราไม่สามารถทานยาลดไข้ได้แบบก่อนท้อง ต้องเน้นเช็คตัวเป็นหลักและจิบเกลือแร่ชดเชยค่ะ

บ้านนี้3เข็มแล้วค่ะ เข็มที่3 Az ไม่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยไปฉีด พอรู้ว่าท้องกังวลมากค่ะ กลัวมีผลต่อเด็ก โชคดีที่ลูกไม่เป็นไร ตอนนั่นท้องอ่อนๆอยู่เลยค่ะ น่าจะประมาณ3สัปดาห์

Super Mum

บ้านนี้ตอนท้องฉีดไป 2 เข็มค่ะ เข็มแรกฉีดตอน 33+3 ค่ะ เข็มสองฉีดตอน 36+3 ค่ะ น้องดิ้นปกติดีค่ะ มีปวดแขนนิดหน่อยค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ น้องแข็งแรงดีค่ะ

ฉีดไฟเซอร์2เข็ม ตอน7เดือน อาการปกติดี ฉีดเสร็จน้องจะดีดๆกว่าเดิมหน่อย5555 ตอนนี้น้องคลอดได้5เดือนกว่าแล้วปกติแข็งแรงดีไม่เคยป่วยเลยค่ะ

บ้านนี้ท้อง6เดือน​ ไปฉีดเข็ม3มาแล้วค่ะ​ไฟเซอร์ หมอให้ฉีดค่ะ​ แม่บ้านนี้ฉีดแล้วมีอาการปวดแขน​ กับมีไข้ตอนกลางคืน​ ลูกก็ดิ้นปกติค่ะ

บ้านนี้ท้องได้ประมาณ 2 เดือนแล้วยังไม่รู้ว่าท้องไปฉีดไฟเซอร์เข็ม 3 ค่ะ แต่ก็ปกติดีค่ะตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้วแข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้เข็ม3ตอนท้องไดเ3เดือนค่ะฉีดโมเดอน่าตอนนี้ท้อง8เดือนแล้วค่ะน้องแข็งแรงดีค่ะ

ตอนท้องฉีดไฟเซอร์2เข็ม ให้นมฉีดไฟเซอร์เข็ม3 น้องปกติดีค่ะ ตอนนี้จะ4เดือนแล้ว

อายุครรภ์ตั้งแต่12สัปดาห์ฉีดได้แต่ถ้าเคยติดโควิดไม่เกิน3เดือนห้ามฉีด

เราฉีดไฟเซอร์ 2 เข็มตอน 33/36 วีคค่ะ คลอดแล้วปกติแข็งแรงดีทั้งคู่ค่ะ