13 ตอบกลับ

ผื่นร้อนค่ะ บวกกับไม่ถูกผลิตภัณฑ์ที่ใช้ด้วย เราเป็นจุดแดงเต็มท้องเลย เป็นช่วง6เดือน ตอนนี้7เดือนหายแล้วค่ะ ใช้คารามายทาก่อนนอน กลางวันพยายามตากพัดลม ระบายความร้อนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

เป็นค่ะเต็มเลยทั้งหน้าทั้งหลังคันมือเวลาเกาเวลาบีบมีหัวออกเหมือนสิวเลยชอบเกาๆแกะๆมีหัวก้อนเเข็งๆก็เกาไม่หยุด

ของเราขึ้นที่ท้องประมาณ2-3เม็ด สิวไม่มีหัว สิวหัวแดง พอนานๆ ไปมันยุบเองแต่ทิ้งรอยดำไว้ดูต่างหน้า ไม่ได้บีบด้วย

บ้านนี้พอท้องก้เป็นแบบนี้เลยค่ะทั้งหน้าทั้งหน้าอกหลังจากที่ตอนไม่ท้องไม่เคยขึ้นเลยคะสิวพอท้องนี้โทรมมากก

กำลังเป็นเลยค่ะ แขนขาเป็นหมดยิ่งตรงต้นขาเยอะมากไม่คันแต่อยู่ๆก็เป็นเอง ปล่อยให้หายค่ะ

ขึ้นค่ะ พึ่งมาขึ้นตอนอากาศร้อนนี่เองค่ะ คิดว่าหายร้อน คงจะหายไปเอง

บ้านนี้เต้มหลังทั้งหน้าอกทั้งรอบเอวเลยค่ะ ละเป่นรอยแผลเป่นดำๆ 🥲🥲

เหมือนกันเลยค่ะ ทั้งหลังทั้งหน้าอก หน้าท้องกำลังเริ่ม

น่าจะเป็นเพราะอากาศร้อนค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เป็นทั้งตัวเลยค่ะ

บ้านนี้ปล่อยให้หายเองค่ะ เพราะปกติตอนยังไม่มีน้องหน้าร้อนก็เป็นอยู่แล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะทั่งหน้าทั่งหลังทั่งหน้าอก

บ้านนี้สิวขึ้นที่ข้างพุงจ้า😅