10 ตอบกลับ

เป้นอยู่เลยค่ะ ตอนนี้ ไหลเหมือนฉี่เลยค่ะสีออกเหลืองๆๆหน่อยไม่มีกลิ่น พึ่งมาเป้น2วันที่ผ่านมาค่ะ พรุ่งนี้จะไปพบหมอกลัวจะมีผลต่อลูก

เป็นค่ะ​ บางวันเยอะมาก​ บางวันคัน​ บางวันน้อย​ เวลาทำธุระเสร็จก่อนกดน้ำชักโครกลอยเต็มเลย​ หมั่นเปลี่ยน​แผ่นอนามัยบ่อยๆๆค่ะ

หมอแนะนำไม่ให้ใส่นะคะ ถ้าคันจิงๆควรไปหาหมอคะหมอจะให้ยาเหน็บมา เพราะใส่แผ่นลองมันอับมันไม่หายหรอกคะ บ้านนี้ก่เปนคะตอนนั้นก่ใส่แผ่นรองโดนหมอด่าจนหูชา ได้ยาเหน็บมาก่หายค่ะ

ถ้าตกขาวผิดปกติ ควรไปพบหมอค่ะ บ้านนี้เป็นตั้งแต่ 12 สัปดาห์แรก หมอบอกเสี่ยงแท้งค่ะ

เป็นค่ะ แต่ถ้ามีอาการร่วมด้วยเช่น คัน มีกลิ่น เป็นแผ่น สีแปลก ต้องรีบรักษาค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ จนตอนนี้ได้7 เดือนแล้ว ก็ยังไม่หายค่ะ

ตกขาว ไม่แน่ใจเพราะทานของแสลงหรือป่าวนะคะ พวกหน่อไม้

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ปกติก็ไม่มี พอท้องแล้วมี

มีค่ะ หมอบอกปกติของคนท้องค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 8เดือน20วันค่ะ

8 เดือน 20 วัน มีด้วยหลอค่ะแม่

มีค่ะ