14 ตอบกลับ

ของหนู13วีคคะตอนแรกก็ไม่รู้ว่าอะไรตอดๆแถวสะดือ วันนี้ไปหาหมอตามนัด หมอถามพอดีว่ารู้สึกตุ้บๆบ้างรึยัง หนูบอกรู้สึกแล้วคะ แต่หนูไม่เคยท้องเลย ไม่รู้ว่าคืออะไร55 แล้วหนูก็ถามหมอว่า ตอนซาวน้องอยู่ต่ำๆ แต่ที่รู้สึกคือแถวๆสะดือ หมอบอกนั้นแหละน้องดิ้น น้องก็ดิ้นไปทั่วแหละคะ หรืออาจจะดิ้นตรงนี้ตรงท้องน้อย แต่ภานในท้องมันเชื่อมกัน เลยทำให้รู้สึกตุ้บๆตรงอื่นได้

บ้านนี้พึ่งจะ10wเองค่ะแม่ 😅

บ้านนี้ก็รู้สึกแต่แบบเบามากๆ ตอนนี้13+1 รู้สึกครั้งแรกคิดว่าน่าจะใช่แต่ก็ไม่รู้ว่าใช่มั้ย ตอนนั้นแค่12+4ที่รู้สึกครั้งแรกมันแบบตุ้บๆที่ท้องน้อย แต่บ้านนี้ท้อง2 แล้วความรู้สึกที่ลูกตอดเหมือนกับตอนท้องแรก เลยไม่กล้าได้คุยกับใครเกียวหาว่าเรามโน😆😆

เรามีความรู้สึกตุ๊บๆ ตั้งแต่สัปดาห์ที่8แล้วค่ะ ตอนแรกไม่รู้ว่าคืออะไร จนหมอเขานัด แล้วซาวด์ดู หมอบอกน้องเป็นตัวอ่อนแล้วมีหัวใจแล้ว ตอนนี้ก็ยังรู้สึกอยู่ค่ะ 14 วีค 4 วันแล้วค่ะ

แม่ๆทุกคนต้องแยกให้ออก ระหว่างลูกตอด กับลำไส้มันเคลื่อนนะคะ อาการคล้ายๆกันค่ะ บางคนยังอายุครรภ์น้อยๆอยู่เลย

บ้านนี้ 13 Weeks ดิ้นเก่งมากค่ะ คุณแม่ท้อง 2 ท้องนี้รู้สึกเร็วมากค่ะ ท้องแรกกว่าจะรู้ว่าน้องดิ้นประมาณ 5 เดือนค่ะ

รู้สึกคะ สักประมาณ 10w แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ตัวเลยคะว่าท้อง คิดว่าตัวเองคิดไปเองคะ ตอนนี้13w คะ

รู้สึกเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้11-12 วีค แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ แต่รู้สึกเป็นบางครั้งค่ะแม่ แต่รู้สึกจริงๆนะ😂😂

ขอโทษนะคะที่พึ่งเข้ามาตอบ😂 ไปตามนัดหมอปกติด้วยความที่ไม่มีอาการอะไรเลย ค่ะ ไปซาวคุณหมอก็บอกว่าน้องหยุดหายใจแล้วแบบหยุดการเจริญเติบโตไปเอง สาเหตุที่แท้จริงก็บอกไม่ได้ค่ะ ☺️

เป็นเหมือนกันคะเวลาเราเผลอพอตั้งใจจะดูจริงๆก็เงียบไปเลย🤣

บ้านนี้เริ่ม7วีคค่ะแต่เริ่มเข้า12วีคนานๆที่จะรู้สึกค่ะ

7วีคก็ยังไม่ตอดค่าาาา ตัวเท่าถั่วเขียว 14-15วีคขึ้นนู่นค่ะ แยกให้ออกค่ะลูกตอดกับลำไส้เคลื่อน

บ้านนี้ 12สัปดาห์ก็รู้สึกแล้วค่ะ