2 ตอบกลับ

เราก็ท้องแรกค่ะ ดูจากแม่ๆคนอื่นๆและมาตัดช้อยเลือกเซ็ทเตรียมคลอดเอง (สำหรับคนงบน้อย) 😂 1. เสื้อผูกหน้า+กางเกง แขนสั้น/ยาว รวมกัน 10 ตัว 2. ถุงมือ + ถุงเท้า 5 คู่ 3. หมวกผ้าให้น้องใส่แรกคลอด 2,3 ใบ 4. ผ้าอ้อม 1โหล 5. ผ้าห่อตัวแรกเกิด 2 ผืน 6. ผ้าเช็ดตัวทารก 1-2 ผืน 7. ที่รองฉี่ 2 แผ่น 8. ชุดทำความสะอาดน้อง สำลีก้อน,แผ่น ทิชชู่แห้ง,เปียก คัตตอนบัต มหาหิงค์ น้ำเกลือเช็ดสะดือ 1 เซ็ท 9. ฟองน้ำอาบน้ำ สบู่+ยาสระผมน้อง 10. น้ำยาซักผ้าเด็ก ** อันนี้คือที่เราเน้นเตรียมคลอดสำหรับเรานะคะ และก็จะมีแพมเพิสน้อง ผ้าอนามัยคุณแม่หลังคลอด ขวดนม ที่ล้างขวดนม,ที่นึ่งขวดนม หรือที่ปั๊มนม จิปาถะต่างๆอีกมากมายย ค่อยๆทยอยเลือกซื้อเอาค่ะแม่ตามที่เราสะดวก

นี้จ้า