45 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ อบมา2คืนแล้วแม่ใจจะขาดสงสารลูกค่ะ วันนี้ค่าลดลงเหลือ11 จะได้กลับแล้วค่ะเอาใจช่วยเหทือนกันค่ะ

คลอดลูกสามคนมาคนสุดท้องนี้แหละต้องอบหมอบอกน้องตัวเหลืองแม่นิใจจะขาดนอนไม่หลับ​ไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องนี้เลย

พรุ่งนี้ก็ได้กลับแล้วค่ะ พยายามให้น้องอยู่ในแสงสีฟ้าให้นานที่สุดค่ะ ลูกเราก็ได้อบ ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ อบวันเดียว

VIP Member

ให้นมเยอะๆค่ะ เข้าเต้าแล้วรู้สึกว่าไม่พอก็ขอนมเสริมที่พยาบาลค่ะ ให้ทุก2-3ชม. ลูกเราอบวันเดียวได้กลับเลยค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ก็เป็น คลอดได้ 2 วันต้องส่องไฟ พอวันรุ่งขึ้นค่าเลือดก็ดีค่ะ กลับบ้านได้พร้อมแม่ค่ะ

น้องตัวเหลืองเหมือนกันค่ะแต่หมอบอกว่าให้อยู่ที่ระดับ8แต่ของน้อง9.5อบไฟฟ้าคืน1ก็ได้กลับบ้านพร้อมกัน ค่ะ

บ้านนี้ค่าเหลือง14.7 นมแม่ไม่มีให้กินผ่าคลอด ไปขอนมเสริมหมออบไฟ1วันกลับบ้านจ้า🥰ตอนนี้แข็งแรงกินเก่งมาก😍

บ้านนี้ก็เป็นคะอบไฟอยุ่5วัน ต้องอดทนค่ะ อย่าอุ้มน้องออกจากจากไฟบ่อยถ้าไม่จำเป็น แม่ต้องกินน้ำเยอะๆ

ตอนนี้ลูกเราก็ได้อบจ้าสงสารลูกมาก เราพยายามให้กินนมให้ได้เยอะที่สุดเพราะน้ำนมเราก็ไม่ได้มีมากนัก

ตัวเหลืองเหมือนกันค่ะ ช่องไฟอยู่ 1 วัน หมออนุญาติให้กลับได้ แต่ต้องนัดมาดูอีกที หมอนัดเร็วหน่อยค่ะ