14 ตอบกลับ

ท้องแรกคลอดตอน 38+6 ค่ะ ไม่มีอาการเตือนเลยค่ะ มีแต่เท้าบวมขาบวมได้อาทิตย์เดียว น้ำคร่ำแตกเลยค่ะ ตอนแรกตกใจนึกว่าฉี่ใส่ที่นอน ไม่มีเจ็บท้องหรือมูกอะไรเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

34+6 ค่ะ รู้สึกแค่ปวดฉี่ เข้าห้องน้ำ แต่กลั้นไม่อยู่ เอากระดาษทิชชู่เช็ด มีคราบเลือดออกเลยไปโรงพยาบาล แต่ยับยั้งไมทัน ปากมดลูกเปิด5เซนซะแล้ว

วันที่9/3/65 หมอนัด 36+2 น้องยังไม่กลับหัวเลยค่ะ อาทิตหน้าหมอนัดอีกทีถ้าไม่กลับจะนัดผ่าแล้วค่ะ แต่ใจแม่อยากคลอดเอง

ท้องแรก40+5วีคค่ะไม่มีอาการเจ็บเตือนค่ะเจ็บท้องประมาณ4ชั่วโมงก็คลอดเรยค่ะ

ท้องแรกคลอด 38w1d จ้า เจ็บวันเดียวคลอดเลย แต่รอปากมดลูกเปิดนานหน่อย😂

ท้องแรกผ่าคลอดตอน38+.ค่ะ เดินเกือบไม่รอด.ลุกขึ้นลำบากมากๆ

39+1 ค่ะ เจ็บท้องตั้งแต่ 20:00 วันที่16 จนถึง17 คลอด 13:46 ค่ะ

40+2 เลยค่ะ ไม่เจ็บเองด้วยค่ะ ต้องเร่งคลอดค่ะ 😅

39+5วีคค่ะ เจ็บเตือนก่อนคลอด1สัปดาห์ค่ะ

40+6จ้าน้องไม่ยอมออกคุณเเม่ต้องโดนผ่า