30 ตอบกลับ

เราไม่เคยกินค่ะ ตั้งแต่รู้ว่าท้อง อยากแค่ไหนก็อดทนเอา คิดถึงลูกไว้ เพราะมีทั้งโซเดียมเยอะ ทั้งผงชูรสเยอะ อาจส่งผลกับสมองลูกค่ะ ทานโซเดียมเยอะลูกเสี่ยงพิการแถมยังเสี่ยงครรภ์เป็นพิษอีก พอเราคิดถึงลูกเราก็จะกินแต่สิ่งที่มีประโยชน์เพื่อเค้าจะได้คลอดออกมาอย่างปลอดภัย แข็งแรง ไม่เป็นเด็กที่มีพัฒนาการช้าค่ะ

กินค่ะ เวลานึกอยากกินก็จัดเลย เเต่เเม่ต้องใส่ผักเนื้อสัตว์ลงไปด้วยนะคะลูกจะได้รับสารอาหารด้วยค่ะ วิธีทำก็ลวกมาม่าทิ้งไปก่อน1น้ำเเละก็ต้มใหม่ใส่ผักกับหมูหรือไข่เท่านี้ก็ได้ประโยชน์เเล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️

กินพอหายหิวค่ะแม่ จะได้มีแรงหน่อย ไม่ควรกินเป็นมื้อหลักทุกมื้อ หรือถ้าต้องมื้อหลักจริงๆ ควรมีไข่ผัก หมู หรือโปรตีนร่วมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ช่วงไตรมาสแรกกินแทบทุกวันเลยค่ะ เพราะกินข้าวไม่ได้ กินแล้วอ้วก แต่จะต้มใส่พวกไข่ ผัก เนื้อสัตว์ตลอด

TapFluencer

ทางนี้กินดิบด้วยค่ะ แงงไม่รู้เลยว่ากินแล้วมีผลเสีย กินทุกอย่างเลยค่ะ แต่พึ่งมากิน ช่วง15สัปดาห์ค่ะ 🥹

บ้านนี้เพิ่งกินเมื่อคืนเลย..ใส่ผัก ไข่ เนื้อสัตว์ ด้วย นานๆกินทีคงไม่เป็นไรหรอก ตอนนี้ 38wแล้วค่ะ

เรากินค่ะเฉพาะเวลาอยากมากจริงๆ เห็นปริมาณโซเดียมแล้วจะหงายหลังไม่กล้ากินเยอะค่ะ 555555

บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องแรกๆจนจะคลอดแล้วคะน้องปกติทุกอย่างเลย

ต้มเส้นล้างน้ำ 1 รอบค่ะ แล้วใส่ซอสแมกกี้แทน ลดโซเดียมได้เยอะค่ะ

ไม่ใช่กินแต่มาม่า แต่นานๆกิน ชูรสเยอะ ไม่มีประโยชน์ด้วย