8 ตอบกลับ

ของเราเครียดบ้างแต่น้อยค่ะ สำคัญเลยคือแม่ไม่ต้องสนใจค่ะ ฟังคำพูดเขาเป็นอากาศไปเลยค่ะ หาไรดูหาไรทำไปเรื่อยๆค่ะจะได้ไม่ต้องคิดมาก ส่วนตัวเราชอบดูเดี่ยวไมโครโฟนพี่โน๊ต อุดม ช่วยได้มากๆเลยค่ะ ไม่เครียดด้วย แม่ลองดูนะคะ

เป็นกำลังให้นะคะ เข็มแข็งเพื่อตัวเล็กในท้องน่ะแม่ ฟังเพลงเบาๆก่อนนอนยิ่งดีน้ะแม่ กอดๆน๊าา❤️

แม่ร้องไห้บ่อยมีผลค่ะ พยายามหาไรทำเล่นๆเรื่อยเปื่อยค่ะแม่อย่าไปสนใจเขามองเป็นอากาศไปเลยค่ะ เราทำอยู่เหมือนกันค่ะจากร้องไห้หรือนอยบ่อยๆปัจจุบันเฉยมากๆตั้งแต่เลิกสนใจคำพูดที่พูดไม่คิดมีความสุขไม่หงุดหงิดเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะจะลองเอาไปทำดูค้า💕

มีค่ะแม่เครียดลูกก็เครียดไปด้วยค่ะ เราก็ร้องไห้ค่ะเวลาแฟนพูดทำร้ายจิตใจแต่จะไม่ร้องนานไม่อยากจมอยู่กับอารมณ์แบบนั้นก็จะไปหาฟังเพลงดูหนังให้ลืมๆ

ขอบคุณมากไปนะคะ รอบหน้าจะลองทำตามน้า 💕

เป็นเหมือนกันค่ะ สามีมีคนอื่นร้องไห้บ่อยจนสงสารลูก จะเลิกก็ไม่ยอมค่ะ เคยอ่านเจอว่าถ้าแม่เครียดบ่อยๆ ลูกจะดื้อแล้วเลี้ยงยากค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ อย่างน้อยยังมีเจ้าตัวเล็กอยู่💕✌️

มีทั้งเรื่องเครียดอยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ ร้องไห้แทบทุกวัน ไม่รู้จะผ่านไปยังไง ได้แต่ภาวะนาให้ลูกในท้องไม่ได้รับผลกระทบใด

ยิ่งช่วงท้องอารมอ่อนไหวง่ายมากเลยคะ 🥹

สุ้ๆคะ คนท้องอารมและอาการอ่อนไหว ถ้าสามีไม่เข้าใจนี้หนักเลย

คนท้องละเอียดอ่อนคะ

จริงๆค่ะ ไตรมาส2เอง ขี้น้อยใจทุกเรื่อง นิดหน่อยน้ำตาก็ไหล

เราเป็นช่วงไตรมาสแรกค่ะ sensitiveทุกเรื่องเลย 😂