34 ตอบกลับ

ท้องสอง 17 ตุลา วันนี้ 37 วีคพอดี ยังเงียบมาก มีแต่ปวดนู้นนี่ตามปกติ เจ็บจิมิมากค่ะ พฤหัสนี้คุณหมอจะนัดวันผ่า ช่วงต้นๆเดือนแล้วค่ะ เพราะท้องแรกผ่า แม่อยากเจ็บท้อง อยากรู้ คนแรกผ่าคลอดฉุกเฉินตอน 36 วีค เลยไม่ได้ลิ้มรสชาติของการเจ็บท้องคลอดของความเป็นคุณแม่เลยค่ะ 🤣

บ้านนี้กำหนด 10 ตุลา ค่ะ วันนี้ไปหาหมอ ปากมดลูกยังไม่เปิดเลย บวกกับน้องตัวใหญ่ นัดอีกที วันที่ 3 ตุลา ค่ะ แต่บ้านนี้อยากคลอดธรรมชาติ แอบกังวนนิดหน่อยค่ะ เพราะไม่มีอาการไรเลย

กำหนด12ตุลาไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อนแต่วันนี้ปวดจี้ดๆทั่วท้องและท้องน้อยยังก้นกบปวดถี่ๆหลายครั้งมากไม่กล้าไปร.พกลัวเป็นแค่ปวดเตือนเดี๋ยวหมอไล่กลับ

19ตุลาค่ะ ท้องปั้นบ่อย เจ็บหน่วง แต่ไม่มีท่าทีจะออกเลย ท่าผีเสื้อก็แล้ว เดินมากก็แล้ว พ่อตามทุกวัน😅 เฉยเลยค่ะ มีแต่ดิ้นแรงมาก

10ตุลา มีมูกใสออกไม่เจ็บท้อง ท้องแข็งบ่อย อยากแตกแล้ว นั่งท่าผีเสื้ิพ่อไปตามก็เงียบอยู่🤣

ท้องแรกให้พ่อตามแบบไหนเหรอค่ะไม่รู้จริ่งๆค่ะ

บ้านนี้38+1เเตกเเล้วค่ะหมายถึงท้องเเตกลายนะคะส่วนน้องยังไม่เเตก😂เงียบกริบมากเลยค่ะ

กำหนดคลอด19ตค​ เเต่ปวดท่อง​ ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ​ เพิ่งออกจากรพ.มา​ เเต่ก็ยังไม่แตกเลย

38+3 กำหนด4ตุ.ค. ปวดเชิงกรานลุกลำบากเดินจะหนุ่วงๆท้องน้อย ลุ้นค่ะไม่รู้จะแตกวันไหน

ใช่เลยคะแม่ลุ้นๆค่ะใกล้เเล้ว

13ตุลาเหมือนกันค่ะ ยังเงียบเหมือนกันเลยค่ะ โก่งตัวเก่งมาก แต่ก้อมีท้องแข็งบ้างค่ะ

บ่านนี้มีแต่โก่งตัวบ่อย ช่วงกลางคืน กลางวันเงียบกริ๊บเรย🙂🙂

บ้านนื้10ตุลา เริ่มปวดๆแล้ว แม่อยากไห้แตกแล้ว ลูกคงจะเลือกวันเกิดด้วยตัวเอง😂

ใกล้แล้วค่ะ ✌️✌️