6 ตอบกลับ

รีบปรึกษาคุณหมอนะค่ะอย่าปล่อยไว้นาน บ้านนี้ท้องแรกน้องเกินกำหนดคลอด สุดท้ายครรภ์เป็นพิษ เกือบไม่รอดทั้งแม่ทั้งลูกเลยค่ะ แต่ตอนนี้น้องก็11ขวบแล้ว คนที่สอง ก็4เดือนพอดีค่ะ

หาหมอทุกอาทิตย์เรยคะตอนนี้...หมอกระตุ้นแล้วก้ยังไม่คลอดเรยคะ

40+2 ปวดท้องถี่ นอนโรงบาลเกือบ 2 วันเต็ม เร่งยังไงปากมดลูกก็เท่าเดิม เจาะถุงแล้วก็เท่าเดิม สรุปต้องผ่าฉุกเฉินวันนี้คะ นน 3245 กก

ฉีดยาเร่งเจ็บบไหมคะ

แม่ไม่ควรปล่อยไว้นานนะคะ อันตราย รกจะเสื่อมค่ะ แม่ขอหมอผ่าเลยค่ะ ถ้าไม่เจ็บท้อง

ไม่ทราบเรยคะ

40+1ค่ะเมื่อวานกวาดปากมดลูกไปแล้วหมอบอกยังไม่เปิดเลยนัดอีกทีวันจันทร์เลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ..บ้านนี้หาหมอทุกจันเรยคะ

ปรึกษาหมอยังคะ หมอให้รอ หรือให้เร่งคลอดคะ รีบปรึกษาหมอนะคะอย่ารอนาน

หาหมอทุกอาทิตคะ. ..หมอยังให้รออยุ่คะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

อนากแตกมากเรยคะ