4 ตอบกลับ

กับลุกน้อย ไม่มีผลค่ะ แต่อากราแม่ปวดหัวกินอะไรไดเค้ะ อ้วกหมด กินแต่ ข้าวต้มอยางเดวจะนอนก้อหายใตไม่ออก หาหมอได้กินแต่พารากับยาละลายเสมหะ พอหายจากปวดหัวก้อเจบคอแล้ะไอค่ะ คือแบบทรมานมาก ไอต่อละที่แสบคอมาก ไอจนเยี่ยวหยอด ตดแตกไปเลยค่ะ แค่กินน้ำ ยังบาดคอเหมือนกินเหล้าเลยค่ะ ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วค้ะเหงือแต่ไอกับเจบคอนิดๆ กินไดปกติละ เราเปนอยุ่ประมาน 3-4 วัน

เช่นกันนะคะคุณแม่ หายไวๆน๊า✌️🥰

เพิ่งหายมาเลยค่ะ อาการเหมือนไข้หวัดใหญ่ ปวดเนื้อปวดตัวมาก โดยเฉพาะช่วงก้นกบและหลัง ไข้ขึ้นตลอดเวลา ได้แอดมิด รพ. ให้ยาต้านไวรัสทางเส้นเลือดค่ะ ถามหมอแล้วไม่มีผลกระทบต่อลูกนะคะ พอไข้หายอาการไอกับคัดจมูกตามมานอนคัดจมูกอยู่หลายคืนเลยค่ะ

ตอนนี้ เราหายแล้ว แต่กินอะไรก้อจืดปากจืดคอไปหมดเลยค่ะ 😂😂 แม่อย่าไปเครียดค่ะลูกไม่เปนอะไร แต่ บางทีเราก้อเครียดนะค่ะ เพราะเราอยากหายกินไดแต่พาราทีละเมด😂😂😂

เหมือนกันค่ะ คัดจมุกกับไอ หายไวๆนะคะ

ยังเหลือไอ แต่ไข้ไม่มีแล้วคะ แต่ตอนนี้คัดจมูกแทน 🥰 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แม่คลอดเดือนไหนคะ