96 ตอบกลับ

ท้อง3เดือนแล้วค่ะมาหาหมวันนี้ผลตรวจออกมาเป็นเลือดจางค่ะ

อย่าเครียดมากนะคะ เข้าใจว่ายาก แต่เครียดมากก็มีผลต่อลูก

ทานยาตามที่คุณหมอสั่งค่ะเราเองก็เป็นเจาะมาแค่31เอง

30เองค่ะเป็นพาหะเหมือนกันแล้วยังเป็นไทรอยด์ด้วยค่ะ

ทานวิตามินคุณหมอ​ แล้วทานอาหารที่มีธาตุเหล็ก​นะคะ

แม่ๆคะ ดูตรงไหนคะ ว่าเลือดจาง พอดีไม่แน่ใจค่ะ

HCT ค่ามาตรฐานของผู้หญิงอยู่ที่ 35-47%คะ ของผู้ชาย 40-50%คะ

ของเราจางเหลือ30เองคะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้32วีคแล้วคะ

VIP Member

เลือดจางค่ะไม่ถึง33℅. ตรวจได้31℅ หมอบอกไห้กินเยอะๆๆ

เป็นเหมือนกันค่ะกุ๊บoตรวจเลืดอครั้งแรก32%เอง

เราก็เลือดจางคะรอไปฝากยุท้องสองกังวลยุคะ