32 ตอบกลับ

ตอนเราท้องเราก็ดื่มวันละแก้วค่ะ น้องออกมาก็ปกติดีทุกอย่าง แต่จะสั่งแบบหวานน้อย หรือไม่หวานเลย หลังๆก็พยายามลด และสลับดื่มน้ำผลไม้แทน คุณแม่ลองลดขนาดแก้วดูนะคะ เราว่าแก้วอเมซอนปริมาณที่ได้เยอะอยู่นะคะ แล้วก็ลดความหวานลง อาจจะสลับทานกับน้ำผลไม้วันเว้นวันก็ได้ค่ะ ต้องบังคับตัวเองด้วย เพราะทานอะไรมากไปก็ไม่ดีค้า

บ้านนี้ก็ชอบกินค่ะ แต่นานๆที เพราะมีคาเฟอีน ยิ่งกินยิ่งสะสมกลัวจะเป็นอันตรายค่ะ (ความคิดของแต่ล่ะบ้านอาจไม่เหมือนกันนะค่ะ)

ตอนท้องทานเกือบทุกวันเลยค่ะ​ อยากทานแต่ทานแบบหวานน้อย​มากๆ​ ลูกออกมาก็ปกติดี​ อารมณ์​ดีค่ะ​

เหมือนกันเลยค่ะ ดื่มวันละแก้ว จากที่แต่ก่อนไม่ชอบ พอท้อง ชอบมาก วันไหนไม่ได้ดื่มจะหงุดหงิด

ดื่มกาแฟทุกวันเลยค่ะ ปกติดีค่ะ เว้นแค่ช่วง 3-4 เดือนแรก ก่อนท้องก็เป็นคนติดกาแฟอยู่แล้วค่ะ

VIP Member

นานๆกินทีค่ะอย่ากินมาก น้ำตาลเยอะด้วยเวลาเราจะกินเราจะสั่งหวานน้อย

ชอบเหมือนกันค่ะ กินไปกินมาน้ำหนักขึ้นเดือนนึง4โล เลยงดแล้วค่ะ

บ้านนี้ทานจ้า แต่สั่งหวานน้อยนะคะ ลูกออกมาก็ปกติดีค่ะ

บ้านที่ทานบ่อยมากค่ะ แต่ก็ไม่ลืมกินนม น้ำผลไม้ด้วยค่ะ

แม่บ้านนี้ทานอาทิตย์ล่ะครั้งค่ะ ทานแบบไม่หวานเลย😊